Announcement

Collapse
No announcement yet.

COD4 MP แล้วปิง999

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• COD4 MP แล้วปิง999

อยากทราบว่ามีวิธีแก้ไขไหมครับ

ผมใช้เน็ต ทรู 1 แม็ก

แล้วเล่นแล้วแลคมาก

แต่เมือ 1อาทิตย์หรือ7วันก่อน ไม่มีอาการแลค

อยากทราบวิธีแก้ไข

ไปโหลดอะไรอยู่รึปล่าว (ที่มันauto updateอะไรแบบนั้น)

Comment

ไม่

Comment

ขอคำตอบด้วยนะครับ

Comment

ผมรู้สึกว่าช่วงนี้เน็ตทรูมันเน่าๆ ยังไงไม่รู้

ไม่รู้เกี่ยวกับ iphone 3G รึเปล่า ปรับปรุงระบบ wifi อะไรนี่แหละ เลยทำให้เละเทะหมดเลย

Comment

เปนที่เซิฟนั้นใหมผมเล่นอยู่เซิฟมาเลน้ะชื่อ[Et.]Kingdomax จะเอาipหลังไมค์ครับ อิอิ

Comment

เซิฟที่มาเลย์ใช่มั้ยครับ ผมเคยเล่นนะ ปิงมันอยุ่ที่100-200 กว่าๆ เน็ต3mb
              แต่บางครั้งก็แลค ถึงแลคมากครับ

ถ้าเกมมันมีอาการกระตุกจากการ connection นะครับ มันเกิดได้หลายสาเหตุครับ เช่น
              1. เครื่องเซเวอร์ของทางนู้นน่าจะมีปัญหา
              2. เปนที่เน็ตของตัวท่านครับผม

จากประสบการณ์นะครับ หากคิดจะเล่น COD4 แบบ Multimode เซเวอร์นอก ไม่แนะนำให้ใช้เน็ตบ้านแบบที่มีโปรโมชั่น
              หรือที่มันถูกๆนะครับ เพราะว่าในประเทศอาจจะแรง แต่พอแตะ หรือเปิดเวปนอก Speed จะตกแบบ มหาศาลเลยครับ
              ลองหันไปใช้ internet ที่ไว้สำหรับ Go inter ดูสิครับ รับรองมันส์ทุกเกม ( ฝรั่งเก่งมาก มากโคตรๆ ยิ่งเซิฟจีน โหดแท้เลย ยิง200ตาย50 - - ที่สำคัญเกรียนน้อยครับ ) ราคาอาจจะแพงไปหน่อยแต่คุ้มกว่าเล่นตามร้านเน็ตแน่ครับ ^ ^

เซิฟ COD4 ที่ผมเล่นบ่อยๆจะเป็นเซิฟจีนครับพวก CHCN เนี่ยคนเก่งๆมีให้เห็นเรื่อยๆเลย

ปล.ทิ้งท้ายครับ เซิฟยิ่งไกลยิ่งปิงเยอะ เพราะฉะนั้นลองเปลี่ยนISPเน็ตที่เราใช้ดูจะเห็นผลในระยะยาว และในหลายๆเกม
              - บิทหนังเวปนอกสบายด้วย 55+
              - ค่าใช้จ่ายสูงพอตัวเลย แบบกลางๆเกือนนึง3พัน แต่ก็ work คับ แล้วแต่กำลังทรัพย์

Comment

Originally posted by tomaito View Post
                เซิฟที่มาเลย์ใช่มั้ยครับ ผมเคยเล่นนะ ปิงมันอยุ่ที่100-200 กว่าๆ เน็ต3mb
                แต่บางครั้งก็แลค ถึงแลคมากครับ

ถ้าเกมมันมีอาการกระตุกจากการ connection นะครับ มันเกิดได้หลายสาเหตุครับ เช่น
                1. เครื่องเซเวอร์ของทางนู้นน่าจะมีปัญหา
                2. เปนที่เน็ตของตัวท่านครับผม

จากประสบการณ์นะครับ หากคิดจะเล่น COD4 แบบ Multimode เซเวอร์นอก ไม่แนะนำให้ใช้เน็ตบ้านแบบที่มีโปรโมชั่น
                หรือที่มันถูกๆนะครับ เพราะว่าในประเทศอาจจะแรง แต่พอแตะ หรือเปิดเวปนอก Speed จะตกแบบ มหาศาลเลยครับ
                ลองหันไปใช้ internet ที่ไว้สำหรับ Go inter ดูสิครับ รับรองมันส์ทุกเกม ( ฝรั่งเก่งมาก มากโคตรๆ ยิ่งเซิฟจีน โหดแท้เลย ยิง200ตาย50 - - ที่สำคัญเกรียนน้อยครับ ) ราคาอาจจะแพงไปหน่อยแต่คุ้มกว่าเล่นตามร้านเน็ตแน่ครับ ^ ^

เซิฟ COD4 ที่ผมเล่นบ่อยๆจะเป็นเซิฟจีนครับพวก CHCN เนี่ยคนเก่งๆมีให้เห็นเรื่อยๆเลย

ปล.ทิ้งท้ายครับ เซิฟยิ่งไกลยิ่งปิงเยอะ เพราะฉะนั้นลองเปลี่ยนISPเน็ตที่เราใช้ดูจะเห็นผลในระยะยาว และในหลายๆเกม
                - บิทหนังเวปนอกสบายด้วย 55+
                - ค่าใช้จ่ายสูงพอตัวเลย แบบกลางๆเกือนนึง3พัน แต่ก็ work คับ แล้วแต่กำลังทรัพย์
                อิจฉา

Comment

ไม่ต้องออกเซิฟนอก ก็ได้ เซิฟ EA ของไทย เอง

Comment

ผมโหลดมานะคับ ช่วยด้วยนะคับ

โหดลดจากเว็ปบิท siambit(เพื่อนโหลดมาให้)

Comment

Originally posted by EsTaleZ View Post
                      ผมโหลดมานะคับ ช่วยด้วยนะคับ

โหดลดจากเว็ปบิท siambit(เพื่อนโหลดมาให้)
                      แจ้งipไปแล้ว

Comment

อยากเล่นด้วยจัง

Comment

..

Comment

Working...
                          X