Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความร้อนของ 6000+ มากไปมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความร้อนของ 6000+ มากไปมั้ยครับ

ผมพึ่งซื้อ X2 6000+ D0 มาวันนี้ ตอนลองดูไฟ Vcore มันขึ้น 1.43V มากไปป่าวครับ
    ความร้อน ปกติที่ 48 Full load ทลุ 65 เลย ไม่ได้คล๊อกนะครับ

ปล. ใช้ CPU Z วัดไฟ Vcore ได้ 1.285 แต่ในไบออสและ PC Prob ของ ASUS ได้1.43
    ทุกอย่างออโต้ไม่ได้ปรับอะไรคับ
    ตอบไวๆนะท่านๆเด๋วใหม้ก่อน ขอบคุนครับ

มากอยู๋ครับ

แต่ไหงไฟเดิมๆๆ มันมากจัง

ลองถอดซิ้งมาทา ซิลิโคนใหม่ดูครับ

Comment

ปกติครับ

Comment

CPU-Z วัดได้ 1.285 ครับ แต่ไบออสบอก 1.43 เชื่ออันไหนดีอ่ะ

Comment

เชื่อผมไงครับ มันปกติ

Comment

ขอบคุนคับ

Comment

ไม่เป็นไร ^^
              ชิว ๆ

Comment

เล่นเกมไป 75 องศาแระท่านๆ Farcry 2 คับ

Comment

Originally posted by ROBOTICS_CLUB View Post
                  CPU-Z วัดได้ 1.285 ครับ แต่ไบออสบอก 1.43 เชื่ออันไหนดีอ่ะ
                  ไบออสครับ

Comment

ตัว do มัน เป็นตัว x15.5 อะครับ

และก็ไฟเดิมๆจากโรงงานก็ 1.40 อะครับ

Comment

น่าจะอยู่ในช่วงนี้เเหละ 5000+ DO เดิมๆ 1.34 ไบออส 1.37

Comment

แค่ 65
                        จิ๊บๆ

Comment

แต่ผมไม่คิดอย่างงั้นนะครับ ผมก็พึ่งซื้อมาเหมือนกัน
                          6000+ ecs 780gm-a ซิงค์เดิม ทุกอย่างเดิมๆนะครับ ไม่ได้ปรับแต่งอะไรทั้งสิ้นครับ
                          ช่วงนี้อากาศเย็น ตอนกลางวันอยู่ที่ ประมาณ 30 full load ไม่เกิน42
                          แต่ถ้าช่วงเช้าๆ ประมาณ 8โมง มันลงไปเหลือ 11 - 12 เลยครับ งงอยู่เหมือนกันว่าทำไมเย็นขนาดนั้น
                          และ ไฟยังไม่ขนาดนั้นเลยนะครับ อยู่ที่ประมาณ 1.36 เองนะครับ

Comment

ไม่ร้อนหรอก อุณหภูมิ CPU แค่นี้อ่ะ

Comment

Working...
                            X