Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม cpu temp ขณะใช้งานครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม cpu temp ขณะใช้งานครับ

cpu p4 3.0
    mb p5gd1 pro
    ram 2 gb
    vga ati 3850
    psu 460 วัตต์เต็ม
    win xp

เปิดเกมคาบาล+ฟังเพลง windows media player+msn+ie7

ใช้ everast ultimate วัด temp
    harddisk 40-42 c
    cpu 80-82 c
    mainboard 50-50 c

ถือว่าปกติหรือเปล่าครับ
    แล้ว everast ultimate พอเชื่อถือได้ไหม ชาว ocz ใช้อะไรวัดอุณหภูมิกันครับ
    Last edited by coollybear; 18 Jan 2009, 22:00:11.

อุ่นๆ ยังไม่ถือว่าร้อนมาก
    ร้อนกำลังดี ^^

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      อุ่นๆ ยังไม่ถือว่าร้อนมาก
      ร้อนกำลังดี ^^
      มีวิธีหรือ software อะไรช่วยลด temp ได้บ้างครับ แนะนำทีครับ

Comment

Originally posted by coollybear View Post
        มีวิธีหรือ software อะไรช่วยลด temp ได้บ้างครับ แนะนำทีครับ
        มี
        เปิดฝาข้างเคส
        แล้วเอาพัดลมบ้านเป่าจ่อๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          มี
          เปิดฝาข้างเคส
          แล้วเอาพัดลมบ้านเป่าจ่อๆ
          ขอบคุณครับ ดูเหมือนว่าผมจะถามผิดคน

Comment

ถอด "ฮีทซิ้ง" มาปัดฝุ่น ทำความสะอาดพัดลม แล้วทา "ซิลิโคน" ใหม่ให้ดีๆ ก็จะช่วยลดอุณภูมิได้พอสมควร
            ปกติ P4 น่าจะประมาณ 50-75 C เกินนี้ผมว่าร้อน

Comment

80 เอง เครื่องเก่าแล้วลอง เอาซิ้งออกมาล้างดูอ่ะ

ของผมเท่านี้ยังไม่ตั้งทู้ถามใครเลยครับ ผมว่าของผมมันปกติ อ่ะ

Comment

Originally posted by coollybear View Post
                เปิดฝาเครื่อง หรือไม่ก็ลองหาอะไรมาเปล่าตรงพัดลมมันอะครับ เอาฝุ่นออก ช่วยให้ความร้อนน้อยลงได้ ^^

Comment

การเปิดฝาเอาพัดลมจ่อก็ช่วยได้นะ

Comment

Working...
                  X