overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 15 of 15

Thread: ใส่คีย์ Win7 ไม่ผ่านครับขึ้นดังนี้ครับ

OverclockZone Member VesPer-KiD's Avatar
    LampanG & Chiang Mai

Default ใส่คีย์ Win7 ไม่ผ่านครับขึ้นดังนี้ครับ

OverclockZone Member VesPer-KiD's Avatar

Help Me

ลองทั้งสองล่ะครับไม่ได้เลย
    ลองมาหลายตัวแล้วไม่ได้เลย
    Last edited by VesPer-KiD; 19 Jan 2009 at 08:22:27.

OverclockZone Member offjungza's Avatar

ใช้ได้แล้วใจจร้า

ขอบคุณครับ แต่ใช้คีย์ไม่ได้สักอัน

เพราะเป็นตัวโม Windows 7 Lite Home Premium Edition

ใช้แคกเอาได้ล่ะครับ

OverclockZone Member 191's Avatar

Quote Originally Posted by VesPer-KiD View Post
    ขอบคุณครับ แต่ใช้คีย์ไม่ได้สักอัน

เพราะเป็นตัวโม Windows 7 Lite Home Premium Edition

ใช้แคกเอาได้ล่ะครับ
    ส่วนของผมตัวเต็มโหลดมาจากไมโครซอฟท์โดยตรง.

OverclockZone Member mengchanchai's Avatar

อืมม์....ผมก็มีอาการแปลกๆ
    ลงทีแรก แล้ว activate ผ่านครับ
    พอไป download ที่ MS มันกลับให้มา activate ใหม่
    สงสัยโดน ของแถม เข้าแล้ว
    เดี๋ยววันนี้ จะลองใหม่
    ได้ผลยังไง จะแจ้งให้ทราบครับ

ขอที่โหลดคีย์ Windows 7 Home Premium

OverclockZone Member devilshura's Avatar

อยากได้วิธีแอคทิเวท ตัว64บิต บิวด์7000

OverclockZone Member spin 9's Avatar

ขอความร่วมมือ: งดโพสลิงค์, ซีเรียลนัมเบอร์ ซอฟท์แวร์ลิขสิทธิ์ทุกประเภท (ทั้งขอและแจก)

ดูแล้วแต่ละคนเป็นเมมเบอร์กันมานานแล้ว น่าจะรู้กฎระเบียบข้อบังคับ และมารยาทการใช้เว็บบอร์ดที่นี่บ้าง

เตือนกันหลายครั้งแล้วนะครับ ไม่ให้ขอ ไม่ให้แจก

ถือว่าขอความร่วมมือนะครับ

OverclockZone Member ittiphol's Avatar

Quote Originally Posted by spin 9 View Post
    ขอความร่วมมือ: งดโพสลิงค์, ซีเรียลนัมเบอร์ ซอฟท์แวร์ลิขสิทธิ์ทุกประเภท (ทั้งขอและแจก)

ดูแล้วแต่ละคนเป็นเมมเบอร์กันมานานแล้ว น่าจะรู้กฎระเบียบข้อบังคับ และมารยาทการใช้เว็บบอร์ดที่นี่บ้าง

เตือนกันหลายครั้งแล้วนะครับ ไม่ให้ขอ ไม่ให้แจก

ผมสงสัยอย่างครับ ถ้าเป็นโปรแกรมจากเว็บเขาโดยตรง และสามารถให้โหลดได้ฟรี และลิ้งที่เอามาลงก็มาจากเว็บโดยตรง มันจะผิดได้อย่างไร ทางกฏหมายก็ผิดไม่ได้ครับ เว้นแต่บางที่เขียนกำกับไว้ว่า ถ้านำข้อมูลไปเผยแผร่ ก็จะดำเนินการตามกฏหมาย

นี่ก็ลิขสิทธิ์ครับ Windows7 ลิ้ง http://www.microsoft.com/windows/windows-7/default.aspx

คนที่เขามาแจกโปรแกรมที่มาจากเว็บหลัก มันไม่ผิดหรอกครับ คิดถึงน้ำใจเขาด้วย ถ้าเอามาจากที่อื่นอีกที โดยไม่ผ่านเว็บหลักก็ว่าไป

หรือไม่คนที่จะแจกลองหาคำว่า Law แล้วอ่านครับ

เว้นแต่แคร็ก

OverclockZone Member spin 9's Avatar

Quote Originally Posted by ittiphol View Post
    ผมสงสัยอย่างครับ ถ้าเป็นโปรแกรมจากเว็บเขาโดยตรง และสามารถให้โหลดได้ฟรี และลิ้งที่เอามาลงก็มาจากเว็บโดยตรง มันจะผิดได้อย่างไร ทางกฏหมายก็ผิดไม่ได้ครับ เว้นแต่บางที่เขียนกำกับไว้ว่า ถ้านำข้อมูลไปเผยแผร่ ก็จะดำเนินการตามกฏหมาย

นี่ก็ลิขสิทธิ์ครับ Windows7 ลิ้ง http://www.microsoft.com/windows/windows-7/default.aspx

คนที่เขามาแจกโปรแกรมที่มาจากเว็บหลัก มันไม่ผิดหรอกครับ คิดถึงน้ำใจเขาด้วย ถ้าเอามาจากที่อื่นอีกที โดยไม่ผ่านเว็บหลักก็ว่าไป

หรือไม่คนที่จะแจกลองหาคำว่า Law แล้วอ่านครับ

เว้นแต่แคร็ก
    เอาลิงค์ที่ดาวน์โหลดจากเว็บผู้ผลิต/ผู้พัฒนามาเผยแพร่ หรือแจ้งข่าวกันให้ทราบ ไม่ผิด และ ผมไม่เคยว่าเลย
    ออกจะเป็นสิ่งที่ดี ที่เอาข้อมูลมาแบ่งปันกันด้วยซ้ำ ผมต้องขอขอบคุณครับ

แต่หลายกระทู้ หลายความเห็น (อย่างกระทู้นี้ ผมก็ลบไปหลายความเห็นแล้ว)
    มีการขอคีย์ , activate, รวมถึงแคร็ก ซึ่งกรณีนี้ ผิดแน่นอน
    และผมได้ขอความร่วมมือไปหลายต่อหลายครั้งแล้ว
    กระทู้ก็ปักหมุดเอาไว้ตั้งแต่เปิดเว็บบอร์ด ขอความร่วมมือ

สมาชิกหน้าเก่าหน้าแก่น่าจะทราบกันดี และเท่าที่เห็น ก็มีการตักเตือนกันโดยตลอดจากเพื่อนสมาชิกด้วยกัน

ขอบคุณที่เข้าใจและแยกแยะได้นะครับ

OverclockZone Member 191's Avatar

Quote Originally Posted by VesPer-KiD View Post
    ขอที่โหลดคีย์ Windows 7 Home Premium
    เข้าไปที่นี่ครับ.
    http://connect.microsoft.com/
    Sign inด้วยhotmailที่ท่านใช้อยู่(ของผมใช้@msn)แล้วกรอกรายละเอียดเพื่อสมัครเป็นBeta Tester เพื่อจะเข้าถึง link ข้อมูลที่ต้องการครับ.

Quote Originally Posted by spin 9 View Post

ขออภัยในความผิดที่เกิดขึ้นในการโพสkey BetaของW7.
    ขอรับโทษด้วยการหยุดโพสเป็นเวลา3วันครับ.

OverclockZone Member

[QUOTE=191;5910250]เข้าไปที่นี่ครับ.
    http://connect.microsoft.com/
    Sign inด้วยhotmailที่ท่านใช้อยู่(ของผมใช้@msn)แล้วกรอกรายละเอียดเพื่อสมัครเป็นBeta Tester เพื่อจะเข้าถึง link ข้อมูลที่ต้องการครับ.
    ^
    ^
    ^
    ^

เข้าไปโหลดได้แต่ตัว os เท่านั้น มันไม่คีย์ให้แล้ว เพราะ รหัส์ Beta Tester โดนแบนไปแล้ว

โหลดมาไม่ได้คียก็เท่านั้นต้องมานั่งใช้วิชามารอีก ผมว่าโหลดตัว Ultimate ที่มาพร้อมคีย์ยังดีกว่า

Bookmarks

Bookmarks