Announcement

Collapse
No announcement yet.

โนตบุ๊คผมการ์ดจอเสียหรือป่าว dv2626tx

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โนตบุ๊คผมการ์ดจอเสียหรือป่าว dv2626tx

เหมือนว่า เล่นเกมส์ มากแล้วร้อน

แล้วพอเปิดเครื่องมา

หน้าจอเป็นเส้นๆ สีๆเต็มไปหมด

ทำอะไรไม่ได้เลยครับ แต่ได้ยินเสียงเข้าวินโดว์ด้วยก็เลยงงๆ ครับ

ว่าเป็นที่อะไร

พอดีหมดประกันแล้วด้วยครับเลยเครียดๆ กลัวมีปัญหาที่การ์ดจอ ค่าซ่อมคงจะแพงน่ะคับ

dv2626tx การ์ดจอ gf8400m คับ

ยังไงรบกวนด้วยนะคับใครที่เกิดปัญหานี้

ชัดเลยครับ การ์ดจอแน่นอน เพื่อนผมก็เป็นนะครับ ลองถามทางบริษัทเค้าดูครับเรื่องประกัน เหมือนเค้าจะยืดระยะเวลาประกันให้นะ ถ้าไม่ได้ยังไงก็ต้องทำใจแล้วล่ะครับเพราะเค้าจะเปลี่ยนทั้งบอร์ดเลย รวมแล้วหมื่นกว่าบาทครับผม ขอให้โชคดีครับ

Comment

ต่อประกันแล้วเครมเลยครับ

ประกันหมด ก็ต่อได้ไม่ต้องห่วง ( อย่าต่อผ่าน 0 )

Comment

DV 2000 เป็นทั้งตระกูลครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=263889 ต่อประกันตามนี้เลยครับ โชคดีนะครับท่าน ของผมก็กลัวเหมือนกัน8400m

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านมากคับ

Comment

มาเปลี่ยนเฉพาะการ์ดจอกับผมป่ะ 4000 บาท ขาดตัว

Comment

้heat cycle ครับ

Comment

สวัสดีคะ เป็นสมาชิกใหม่คะ

ใช้ dv2604 การ์ดจอ gf8400m คะ (การ์ดจอรุ่นนี้เฮงซวย)

เราซื้อมา ปี กะ 2 เดือนได้ พอหมดประกันปุ๊บ ปัญหาเกิดทันที

อาการคือ หน้าจอเป็นเส้นๆ พอเปิดขึ้นมาใหม่ หน้าจอไม่ได้ แต่เครื่องติด มีเสียงเข้าวินโดวตามปกติ

เอาไปซ่อม เสีย 3,000 บาท คะ คือ ชิพ(หาย)การ์ดจอเสียนั่นเอง

เซงมาก ทางที่ดี ซ่อมแล้วก็รีบขายท้งเถอะคะ

ซื้อมาใช้ ไม่ได้ซื้อมาซ่อม เต่าถุยจริง

^^

Comment

Working...
                  X