Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดบัส 667 ใส่แรม บัส800

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดบัส 667 ใส่แรม บัส800

บอร์ดของผม P5LD2 SE
    รับแรมได้สูงสุดที่บัส 667 จะใส่แรม บัส 800 ได้ไหมครับ
    พอดีว่าจะอับเกรตเครื่องใส่แรมเพิ่ม แต่มันบัส 800
    มีคนขายต่อให้ถูกๆอ่ะครับ
    ขอบคุณครับ

ใส่ได้เลยครับ
    แต่ถ้าใช้แบบเดิมๆ จะทดแรมได้แค่ 667
    ต้อง Overclock CPU ขึ้นไปด้วย แรมถึงจะไปถึง 800

Comment

Originally posted by milfeulle1GA View Post
      ใส่ได้เลยครับ
      แต่ถ้าใช้แบบเดิมๆ จะทดแรมได้แค่ 667
      ต้อง Overclock CPU ขึ้นไปด้วย แรมถึงจะไปถึง 800
      ก็คือว่าถ้าแรมบัส 800 ก็จะเหลือบัส 667 ใช่ไหมครับ
      แล้วใส่พร้อมกับแรมบัส 667 จะเป็นอะไรไหมครับ

Comment

ใส่ได้ ไม่มีปัญหา

Comment

ใส่ได้เลยคับ ห้ามใส่ต่ำกว่าบัส 667เท่านั้นเอง (เปิดไม่ติด)

Comment

ใส่คู่กันได้ครับ คอมจะเลือก บัสต่ำสุดในการทำงาน

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ

Comment

Working...
              X