Announcement

Collapse
No announcement yet.

altec fx4021 2.1 จับคู่กับ Sound Card อะไรดีครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• altec fx4021 2.1 จับคู่กับ Sound Card อะไรดีครับ?

อันนี้เพื่อนฝากถามมาอีกที

มันไปซื้อ fx4021 มาเรียบร้อยแล้ว ตอนนี้เสียบกับ on board อยู่ ตั้งใจจะเอามาดูหนังเป็นหลัก (ฟังเพลงบ้าง แต่หูขยะ ๆ พอ ๆ กับผม ) ซื้อมาเพราะ เห็นว่ามี THX เลยคิดว่าน่าจะเหมาะกับการดูหนัง (ข้อมูลแค่นี้จริง ๆ ครับ ตอนไปซื้อ -_-")

อยากถามว่า Sound Card ตัวไหน จับคู่กับลำโพงชุดนี้ดีครับ ถ้าเน้นดูหนังเป็นหลัก (ฟังเพลงเป็นรอง)

แล้วตู้ Sub ควรวางยังไงดีครับ? (ใช้งานกับโต๊ะคอม)

ขอบคุณแทนเพื่อนล่วงหน้าเลยครับ
    Last edited by nocturne; 19 Jan 2009, 01:04:43. Reason: ...

xfi xtreme music ครับ

Comment

FX-4021 ไม่มี THX นะครับ รุ่นที่มีคือรุ่น MX-5021 ครับ

Comment

งั้นแสดงว่าข้อมูลผิดที่ผมเองล่ะครับ

น่าจะเป็น ตัว MX-5021 ที่มี THX นั่นล่ะ

พอดีเพื่อนมันส่งลิงค์รูปมาให้เป็น 4021 เลยเข้าใจว่าตัวนี้ก็มี THX ด้วย

Comment

แต่ส่วนตัวแล้วผมชอบเสียงของ fx4021 มากกว่าแฮะ กรุ๊งกริ๊ง ดี

Comment

Working...
          X