overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 11 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 206

Thread: Resident Evil 5 เกมที่ผมรู้สึกไม่อยากเล่น

OverclockZone Member

Default Resident Evil 5 เกมที่ผมรู้สึกไม่อยากเล่น

มีใครรู้สึกเหมือนผมไหมครับ ผมรู้สึกว่าRE5 มันรู้สึกค่อนข้างจะจืดชืดและออกทะเลไปเรื่อยๆ
    (อันนี้ความคิดผมนะคร้าบ) แต่ก่อนพอพูดถึง RE จะนึกถึงความสยองแบบว่า แทบจะไม่กล้าจับจอยเลยเวลาเจอ ลิคเคอร์ หรือว่า เจอ Tyrant พอมาภาค4เล่นครั้งแรกประทับใจพอสมควร แต่เพราะไม่ใช่ซอมบี้หรือไงไม่รู้ พอมาเป็นตัวพวกนี้ไอ้ Plague อะไรเนี่ย มันให้ความรู้สึกที่พระเอกเราต่อสู้กะปีศาจมากกว่า มันเริ่มรู้สึกว่าไม่ใช่การเอาตัวรอดแระ เหมือนเกมยิ่งเพื่อความมันซะมากกว่า แต่พอเล่นจบแล้วก็ประทับใจในระดับนึง แต่พอมาภาคนี้มันรู้สึกเหมือนมันไม่ใช่แระ ความรู้สึกที่แบบว่าเราต้องเอาตัวรอดมันหายไปแระ มันลบภาพความรู้สึกหวาดกลัวออกไปหมดเลยอ่ะ T^T หรือว่าเพราะมันออกมาหลายภาคเกินไม่รู้สิ ภาพสวยมากก็จริง แต่อารมณ์แบบเดิมๆที่ได้จากต้นตำรับREมันหายไปแระ ไม่สนุกแล้วอ่ะครับ

OverclockZone Member Khow's Avatar

สำหรับผมมันสนุกคนละแบบนะ
    1-3 สยอง
    4-5 หลอน+ระแวง ครับ มันไม่ใช่ยิงเอามันนะ มันอาจแอบมีสะใจบ้าง
    แต่ความหลอนภาค4ก็ไม่น้อยนะแต่ภาค5หลอนตอนกลางวันระแวงว่าตูจะรอดมั้ย
    กระสุนจำกัด มากันเป็นฝูง ถ้าเล่น โหมดทหารรับจ้างในภาค4ด่านสุดท้ายจะรู้ว่าความระแวง
    เมื่อเจอกับไอ้เลื่อยนรกวิ่งไปสับไป คุณตายได้ทุกเมื่อ
    ภาค5 เจอรุมนี่ไม่ใช่ยิงเอามันนะครับมันวัดความใจเย็นได้เลยพลาดนิดเดียวม่องเท่ง

OverclockZone Member comeng's Avatar
    ศิริราช,ปิ่นเกล้า,บางแค

ก็แล้วแต่คนจริงๆนะเรื่องแบบนี้ ถ้าทุกวันนี้เกมยังคงดำเนินรุปแบบเดิมอยู่ ก็อาจจะมีใครคนนึงออกมาบอกว่า
    มีมาตั้งขนาดนี้ การเล่นยังเดิมๆไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง น่าเบื่อจังเลยไม่หนุกและ
    ก็อย่างว่าแล้วแต่คนอะเนอะ

OverclockZone Member SolunaZero's Avatar

ผมว่าพวก resident evil 1 2 3 zero code veronica พวกนี้มัน classic อย่างบอกไม่ถูกอะ

ลองเล่นแบบไม่ใช้ บทสรุปดู ปริศนาแต่ละอย่างทำให้เราขบคิดมากๆ เอาไอ้นั่นไปใส่ ไอ้นู่น วิ่งไปวิ่งมา

พอมา RE4 RE5 มันออกแนว action มากๆ จนบางทีแฟนๆของเกมนี้ก็รับไม่ได้

OverclockZone Member clashlove's Avatar

Quote Originally Posted by SolunaZero View Post
    ผมว่าพวก resident evil 1 2 3 zero code veronica พวกนี้มัน classic อย่างบอกไม่ถูกอะ

ลองเล่นแบบไม่ใช้ บทสรุปดู ปริศนาแต่ละอย่างทำให้เราขบคิดมากๆ เอาไอ้นั่นไปใส่ ไอ้นู่น วิ่งไปวิ่งมา

พอมา RE4 RE5 มันออกแนว action มากๆ จนบางทีแฟนๆของเกมนี้ก็รับไม่ได้
    ผมเห็นด้วยครับ แต่มันคงคิดไม่ออกว่าจะไห้ไปยิงซอมบี้ที่ไหนละมั่ง

OverclockZone Member ztarwarz's Avatar

อาจจะออกทะเลไปนิด แต่อย่างว่า ทุกอย่างย่อมเปลี่ยนไปเรื่อย

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

ทุกสิ่งบนโลกนี้ไม่มีอะไรยั่งยืน...ล้วนเป็นไปตามกรรม...

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

นานาจิตตัง

OverclockZone Member xewet's Avatar
    ฝั่งธน PATA senpin

ภาคแรกนี่สุดๆ เล่นครั้งแรก อยากทิ้งแผ่นเดินแทบไม่ตรงทาง เจอซอมบี้วิ่งชนเลย แต่เล่นไปเล่นมา มันส์สุดๆ บางทีดึกๆ ไม่กล้าเล่น หลอน เปิดประตูที ไม่รู้ว่าอะไรจะรออยู่ ยิ่งเจอห้องใหม่ๆ หลอนได้ใจ
    ตอนนั้นซื้อเพลย์มา 14k
    Last edited by xewet; 21 Jan 2009 at 01:20:44.

OverclockZone Member Violent's Avatar

Quote Originally Posted by ztarwarz View Post
    อาจจะออกทะเลไปนิด แต่อย่างว่า ทุกอย่างย่อมเปลี่ยนไปเรื่อย
    ถูกต้อง แต่ความเปลี่ยนแปลง บางอย่าง มันก็ดี บางอย่างมันก็ห่วย เป้นธรรมดา

ดั่งเช่น FF XII ระบบ real time fight ถ้าไม่คิดว่า มันคือ FF มันก็ดีอยุ๋หรอก ดีที่ระบบ แต่ไม่ดี ตรงความรุ็สึก แต่ สำหรับ แฟน FF มันห่วยสิ้นดี ไม่เห้นจะชอบ

OverclockZone Member PinBall's Avatar

ผมไม่ยึดติดอะครับ จะออกมาแบบไหนก็เอาเหอะ ขอแค่ให้เกมมันสนุกก็พอ ต่อให้ภาค6 มันจะมีปล่อยเวทมนต์ยิงคาถาได้ผมก็จะเล่น (ถ้ากล้าทำอะนะ ผมก็กล้าเล่น)

OverclockZone Member reconnang's Avatar

มีก็เล่น...ดีกว่าไม่มีเกมส์ออกมาให้เล่น(ไม่หนุกก็ปิด เอิ้กๆๆๆ)

OverclockZone Member arito's Avatar

bio สำหรับผม มันจบไปตั้งแต่ภาค 3 แล้วละ

OverclockZone Member youth's Avatar

ยึดติดมากไปครับ จริงๆผมเป็นแฟนเกมส์นี้ อย่างแท้ๆเลย เล่นทุกภาค เกมส์ นี้ไม่ว่าจะออกมาเป็นอย่างไรผมก็จะเล่นก่อนครับ แล้วก็สนุกทุกภาค จริงๆคนเรา กลัวการเปลี่ยนแปลงครับ อิอิ รอ มันลง PC รอๆๆๆ

jackson's Avatar
    ม.ชวนชื่นแคราย เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร

นานา จิต ตัง ต่างคนต่างมุมมอง ส่วนตัวแล้ว ภาค 4 มันดี

OverclockZone Member TikkyMix's Avatar

มันคือเกมส์ไรหว่า ????? เล่นเป็นแต่ ยิงไข่ กับ ABC T_T

นึกว่าลง PC แร้....โด่

OverclockZone Member onizika01's Avatar

จริงอยุครับ เท่าที่ผมเล่นมา ภาค 4 เป็นภาคที่เล่นมันส์ที่สุดเท่าที่ผมเล่นมา ผมเล่นจบไป 11รอบ และภาค 5 เป้นเกมที่ผมรอตอนนี้เลยแหละ
    แต่อย่างที่ท่านข้างบนว่า biohazard มันจบไปตั้งแต่ภาค 3 แล้ว ภาค 4-5 ความคราสสิคของเกมไม่มีหลงเหลืออยู่เลย ผมว่าต้นตำหรับและคอนเซปต์ของเกมเป็นยังไง ก็น่าจะให้มันคงอยุ่อย่างงั้น biohazard คือความสยอง น่ากลัว วังเวง ระแวง ลุ้นระทึก นั้นคือคอนเซปต์ของเกมตั้งแต่ต้น ไม่ใช่ไปบู้ล้างผลานคล้ายกับสงครามย่อมๆแบบนี้ ความน่ากลัวซึ่งเป็นความคราสสิคของเกมนี้ไปไหน มีแต่ความระทึกใจ ลุ้นมากกว่า biohazardตอนนี้ไม่ใช่ biohazardสุดคราสสิคที่ผมรุ้จักอีกต่อไปแล้ว มันเหมือนกับเหล้าใหม่ในขวดเก่ามีแต่ความบู้ลุ้นทะลึกที่ใช้ชื่อเกมว่า biohazard
    สรุป ผมเสียดายมุขซอมบี้ในภาคก่อนๆครับ แต่สิ่งนึงที่ผมชอบทุกภาคนั้นก้คือความสนุกที่ไม่เคยเปลี่ยนแปลง

OverclockZone Member Boban's Avatar

ผมขอเรียก RE5 ภาคนี้ว่า

ROW 5

Resident of war 5

เล่นๆไป สักพัก จะมี Locust เป็นศัตรูด้วยครับ

อิอิ - -

OverclockZone Member konviset's Avatar
    หน้าปากซอยแถวบ้าน ไม่อยากออกไปไหน เบื่ออ่ะ

ชอบภาคสองกับ4 ภาคสองมันส์มากอยากให้เอามารีเมคแบบกราฟฟิคอลังการ

Page 1 of 11 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks