Announcement

Collapse
No announcement yet.

Resident Evil 5 เกมที่ผมรู้สึกไม่อยากเล่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Resident Evil 5 เกมที่ผมรู้สึกไม่อยากเล่น

มีใครรู้สึกเหมือนผมไหมครับ ผมรู้สึกว่าRE5 มันรู้สึกค่อนข้างจะจืดชืดและออกทะเลไปเรื่อยๆ
    (อันนี้ความคิดผมนะคร้าบ) แต่ก่อนพอพูดถึง RE จะนึกถึงความสยองแบบว่า แทบจะไม่กล้าจับจอยเลยเวลาเจอ ลิคเคอร์ หรือว่า เจอ Tyrant พอมาภาค4เล่นครั้งแรกประทับใจพอสมควร แต่เพราะไม่ใช่ซอมบี้หรือไงไม่รู้ พอมาเป็นตัวพวกนี้ไอ้ Plague อะไรเนี่ย มันให้ความรู้สึกที่พระเอกเราต่อสู้กะปีศาจมากกว่า มันเริ่มรู้สึกว่าไม่ใช่การเอาตัวรอดแระ เหมือนเกมยิ่งเพื่อความมันซะมากกว่า แต่พอเล่นจบแล้วก็ประทับใจในระดับนึง แต่พอมาภาคนี้มันรู้สึกเหมือนมันไม่ใช่แระ ความรู้สึกที่แบบว่าเราต้องเอาตัวรอดมันหายไปแระ มันลบภาพความรู้สึกหวาดกลัวออกไปหมดเลยอ่ะ T^T หรือว่าเพราะมันออกมาหลายภาคเกินไม่รู้สิ ภาพสวยมากก็จริง แต่อารมณ์แบบเดิมๆที่ได้จากต้นตำรับREมันหายไปแระ ไม่สนุกแล้วอ่ะครับ

สำหรับผมมันสนุกคนละแบบนะ
    1-3 สยอง
    4-5 หลอน+ระแวง ครับ มันไม่ใช่ยิงเอามันนะ มันอาจแอบมีสะใจบ้าง
    แต่ความหลอนภาค4ก็ไม่น้อยนะแต่ภาค5หลอนตอนกลางวันระแวงว่าตูจะรอดมั้ย
    กระสุนจำกัด มากันเป็นฝูง ถ้าเล่น โหมดทหารรับจ้างในภาค4ด่านสุดท้ายจะรู้ว่าความระแวง
    เมื่อเจอกับไอ้เลื่อยนรกวิ่งไปสับไป คุณตายได้ทุกเมื่อ
    ภาค5 เจอรุมนี่ไม่ใช่ยิงเอามันนะครับมันวัดความใจเย็นได้เลยพลาดนิดเดียวม่องเท่ง

Comment

ก็แล้วแต่คนจริงๆนะเรื่องแบบนี้ ถ้าทุกวันนี้เกมยังคงดำเนินรุปแบบเดิมอยู่ ก็อาจจะมีใครคนนึงออกมาบอกว่า
      มีมาตั้งขนาดนี้ การเล่นยังเดิมๆไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง น่าเบื่อจังเลยไม่หนุกและ
      ก็อย่างว่าแล้วแต่คนอะเนอะ

Comment

ผมว่าพวก resident evil 1 2 3 zero code veronica พวกนี้มัน classic อย่างบอกไม่ถูกอะ

ลองเล่นแบบไม่ใช้ บทสรุปดู ปริศนาแต่ละอย่างทำให้เราขบคิดมากๆ เอาไอ้นั่นไปใส่ ไอ้นู่น วิ่งไปวิ่งมา

พอมา RE4 RE5 มันออกแนว action มากๆ จนบางทีแฟนๆของเกมนี้ก็รับไม่ได้

Comment

Originally posted by SolunaZero View Post
          ผมว่าพวก resident evil 1 2 3 zero code veronica พวกนี้มัน classic อย่างบอกไม่ถูกอะ

ลองเล่นแบบไม่ใช้ บทสรุปดู ปริศนาแต่ละอย่างทำให้เราขบคิดมากๆ เอาไอ้นั่นไปใส่ ไอ้นู่น วิ่งไปวิ่งมา

พอมา RE4 RE5 มันออกแนว action มากๆ จนบางทีแฟนๆของเกมนี้ก็รับไม่ได้
          ผมเห็นด้วยครับ แต่มันคงคิดไม่ออกว่าจะไห้ไปยิงซอมบี้ที่ไหนละมั่ง

Comment

อาจจะออกทะเลไปนิด แต่อย่างว่า ทุกอย่างย่อมเปลี่ยนไปเรื่อย

Comment

ทุกสิ่งบนโลกนี้ไม่มีอะไรยั่งยืน...ล้วนเป็นไปตามกรรม...

Comment

นานาจิตตัง

Comment

ภาคแรกนี่สุดๆ เล่นครั้งแรก อยากทิ้งแผ่นเดินแทบไม่ตรงทาง เจอซอมบี้วิ่งชนเลย แต่เล่นไปเล่นมา มันส์สุดๆ บางทีดึกๆ ไม่กล้าเล่น หลอน เปิดประตูที ไม่รู้ว่าอะไรจะรออยู่ ยิ่งเจอห้องใหม่ๆ หลอนได้ใจ
                  ตอนนั้นซื้อเพลย์มา 14k
                  Last edited by xewet; 21 Jan 2009, 01:20:44.

Comment

Originally posted by ztarwarz View Post
                    อาจจะออกทะเลไปนิด แต่อย่างว่า ทุกอย่างย่อมเปลี่ยนไปเรื่อย
                    ถูกต้อง แต่ความเปลี่ยนแปลง บางอย่าง มันก็ดี บางอย่างมันก็ห่วย เป้นธรรมดา

ดั่งเช่น FF XII ระบบ real time fight ถ้าไม่คิดว่า มันคือ FF มันก็ดีอยุ๋หรอก ดีที่ระบบ แต่ไม่ดี ตรงความรุ็สึก แต่ สำหรับ แฟน FF มันห่วยสิ้นดี ไม่เห้นจะชอบ

Comment

ผมไม่ยึดติดอะครับ จะออกมาแบบไหนก็เอาเหอะ ขอแค่ให้เกมมันสนุกก็พอ ต่อให้ภาค6 มันจะมีปล่อยเวทมนต์ยิงคาถาได้ผมก็จะเล่น (ถ้ากล้าทำอะนะ ผมก็กล้าเล่น)

Comment

มีก็เล่น...ดีกว่าไม่มีเกมส์ออกมาให้เล่น(ไม่หนุกก็ปิด เอิ้กๆๆๆ)

Comment

bio สำหรับผม มันจบไปตั้งแต่ภาค 3 แล้วละ

Comment

ยึดติดมากไปครับ จริงๆผมเป็นแฟนเกมส์นี้ อย่างแท้ๆเลย เล่นทุกภาค เกมส์ นี้ไม่ว่าจะออกมาเป็นอย่างไรผมก็จะเล่นก่อนครับ แล้วก็สนุกทุกภาค จริงๆคนเรา กลัวการเปลี่ยนแปลงครับ อิอิ รอ มันลง PC รอๆๆๆ

Comment

นานา จิต ตัง ต่างคนต่างมุมมอง ส่วนตัวแล้ว ภาค 4 มันดี

Comment

Working...
                              X