Announcement

Collapse
No announcement yet.

การติดตั้งพัดลมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การติดตั้งพัดลมคับ

คือผมจะเสียบสายไฟจากพัดลมเข้ากับ ไฟแบบ4 pin ได้ยังไงคับ

ช่วยบอกที

หัวแปลง...

Comment

แล้วหัวแปลงเป้นยังไงคับ
      ถ้ามีรูปก็ดี แต่ไม่ต้องมีหัวแปลงได้ใหมคับ

Comment

อยากรู้เหมือนกันครับ
        รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะกาบ

Comment

อมรมีหัวแปลงขายครับ แต่ที่นี้จะเอาไปใส่พัดลมไรอะครับ ต้องดู ฐานเดิมของพัดลมด้วยว่ามีกี่สาย
          สรุป อมร มีครับ พัด 8cm 4พิน 45บาท แรงโคตร 0.33 a อะ

Comment

Originally posted by tam007 View Post
            คือผมจะเสียบสายไฟจากพัดลมเข้ากับ ไฟแบบ4 pin ได้ยังไงคับ

ช่วยบอกที
            ผมว่าท่านถ่ายรูปพัดลมของท่านมาดีกว่า ผมอ่านแล้ว งงๆ กระทู้ก่อนผมก็เคยตอบไปแล้วครับ ถ่ายรูปหัวต่อพัดลมของท่านมาเลยครับ ชัวร์

ไม่ก็ เอากระทู้นี้อ่านดูนะครับ
            http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=59947
            Last edited by aekshow; 26 Jan 2009, 07:50:47.

Comment

มีสายแดงดำ
              แต่ที่ผมงงคือ
              กลัวเสียบไปแล้วสายมันจะหลุดคับ
              ต้องบัดกรีรึเปล่าคับ

Comment

Originally posted by tam007 View Post
                มีสายแดงดำ
                แต่ที่ผมงงคือ
                กลัวเสียบไปแล้วสายมันจะหลุดคับ
                ต้องบัดกรีรึเปล่าคับ
                อ๋อ ก็ถอดออกมาตามกระทู้ข้างบนน๊ะครับ เส้นแดงก็ไปมัดใว้ตรงโคนเส้นเหลือง(ถ้ามีหัวแร้งบัคกรีไปเลย)ไม่มีมัดแน่นๆ อย่างให้มีส่วนใหนไปโดนขั่วอื่นได้ อีกเส้นก็ไปเข้าดำครับ จากนั้นยัดกลับไปในหัวโมเล็ค จบ ง่ายดี เอิ๊กๆ

Comment

วิธีมัดทำยังไงหรอคับ

Comment

Working...
                  X