Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามกูรูคอมฯ หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใช่ครับเป็นอาการที่บอกเลย
    ถ้าเคยเจออาการนี้ จะแก้ปัญหาอย่างไรครบ

Comment

Originally posted by chindoz View Post
      ไม่ทราบว่าพอเวลาใช้ไปแล้วมันก็ไอคอนหายรึเปล่าครับ คือเปิดเครื่องติดเข้าวินโดว์ได้ แต่พอเวลาใช้ไป ไอคอน กับ Taskbar หาย เหลือแต่หน้าจอเปล่าๆ ใช่รึเปล่าครับ
      เป็นอาการอย่างที่บอกเลยครับ
      พอเปิดเครื่องมา เข้าวินโดว์ได้เเล้ว ไอคอน กับ Taskbar จะเริ่มกระพริบ
      จากนั้นถ้าเปิดทิ้งไว้ประมาณ 5 นาที ก็หายไปทั้งหมดเลย
      ทำอะไรไม่ได้เลย ต้อง Restart ใหม่ครับ
      แล้วก้เป็นเหมือนเดิม
      ผมเปลี่ยน PSU เป็น 450w แล้วครับ
      แก้ป้ญหาอย่างไร เป็นที่ Solfware หรือ Hardware
      ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ
      ขอบคุณครับ

Comment

ความร้อนเท่าไรอะครับ มันถึงทำให้เกิดอาการเป็นนั้นได้

Comment

ความร้อน hdd 40-42 องศา
          ความร้อน Cpu 34-36 องศา
          ครับ
          แต่เหมือน คุณ chindoz เคยเจออาการนี้
          ถ้าไงใครรู้แจ้งด้วยนะครับ
          ขอบคุณครับ

Comment

ความร้อน hdd 40-42 องศา
            ความร้อน Cpu 34-36 องศา
            ครับ
            แต่เหมือน คุณ chindoz เคยเจออาการนี้
            ถ้าไงใครรู้แจ้งด้วยนะครับ
            ขอบคุณครับ

Comment

[QUOTE=chindoz;5859737]ไม่ทราบว่าพอเวลาใช้ไปแล้วมันก็ไอคอนหายรึเปล่าครับ คือเปิดเครื่องติดเข้าวินโดว์ได้ แต่พอเวลาใช้ไป ไอคอน กับ Taskbar หาย เหลือแต่หน้าจอเปล่าๆ ใช่รึเปล่าครับ

เป็นอาการนี้เลยครับแก้ไขยังไงบอกด้วยนะครับ

Comment

สรุปติดไวรัสครับ
                มันฝังตัวสุดยอดเลย
                ใข้ Nod Norton และmc
                ที่ละตัว หมดเกลี้ยง
                ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Comment

Working...
                X