Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำคับ

เครื่องที่บ้าน alt-ctrl-del ไม่ได้คับ ผมขอคำแนะนำจากผู้รู้ทุกๆคนด้วยคับ

ขอบคุณคับ

ให้อัพเดทโปรแกรมแอนตี้ไวรัส แล้วสแกนดูแบบละเอียดก่อน

Comment

ขอบคุณคับ.......

ขอถามอีดนิดนะคับ

external harddisk เสียบเข้าเครื่องแล้วมันมองไม่เห็นไดว์ แต่ไฟที่ตัวexternal ยังติดอยู่ไม่รู้ว่ามันเป็นเพราะอะไรคับ.....ขอคำชี้แนะด้วย
      ขอบคุณอีกครั้งคับ

Comment

ที่ไฟติดอาจจะเพราะต่อกับ usb มันจะมีกระแสใหลผ่านตลอดไงครับ เหมือนเวลาที่เราชาร์ทแบตอ่ะครับ ส่วนเรื่องการมองไม่เห็นไดร์ฟนั้นอาจจะมาจากปัญหาของพวกไดร์ฟเวอร์นะคับ

Comment

หรือ HDD ของท่านอาจเสียได้ เช่นของผม เสียบไฟเข้า แต่จานไม่หมุนเลย T_T เสียดายข้อมูลยังไม่ได้ Backup ไว้เลยด้วย

Comment

เสียบเครื่องอื่นติดนะคับ......แต่พอไปเสียบเครื่องตัวเองกลับมองไม่เห็น

Comment

Working...
            X