Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไหม net ของ true เวลาต่อมันลดลงมาอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไหม net ของ true เวลาต่อมันลดลงมาอ่ะครับ

ผมใช้ adsl ของ ทรูมานานมากแล้วอ่ะครับ ปกติ ผมต่อได้ 1.5 m ตลอด เสียเงินก็ราคาเดิม มาตลอด(แพงด้วยยอ่ะ)...จนถึงทุกวันนี้ แต่พอช่วง 2 เดือนมานี้ ต่อได้แค่ 512 k เองอ่ะครับ มันเป็นอะไรอะครับผมจะติดต่อสอบถาม หรือแก้ไขยังไง ได้มั้งครับ รบกวนช่วยเหลือหน่อยครับ เหมือนถูกโดนเอาเปรียบเลยๆๆ - -"

help mee plzzz

Comment

ท่าน ใช้ราคาเดิมที่ว่านี่ คือ 512mรึปล่าว ถ้าใช้ ก็ปกติ แต่ถ้าไม่ใช่โทรไปที่call center

ปล.ถ้าใช้512 ราคาโบราณ แนะนำให้เปลี่ยนโปรได้แล้วครับ เพราะตอนนี้ราคาของ512(โบราณ)ตอนนี้ได้1.5/2mแล้วมั้งครับ

http://www.truecorp.co.th/tha/promot...perhispeed.jsp
      Last edited by ohm27; 19 Jan 2009, 16:44:28.

Comment

ลองโทรไปถามที่ 02 900 9000 ให้เค้าดูว่าโปรของเราที่สมัครไว้ใช้ความเร็วเท่าไหร่ ถ้าไม่ตรงก็บอกเค้า แต่ถ้าตรงกันคือศูนย์บอกว่าคุณใช้1.5m แต่พอเทสแล้วต่อได้แค่ 512 ก็บอกให้เค้าส่งช่างมาดูสายที่บ้านได้ถ้าเป็นปัญหาที่สายภายนอกอาคารช่างจะมาดูให้ฟรีไม่เสียค่าใช้จ่าย แต่ถ้าเป็นที่ปัญหาจุดเชื่อมต่อในบ้านคิดราคาเป็นจุดจุดละ300บาท

Comment

ก้อ true อ่าน้าาา
          บริการเค้าเยอะ เค้าก้อต้องเฉลี่ย ๆ ความสนใจในงานแบ่ง ๆ กันไป

cs loginfo แหล่ม(ถูก อ. ที่ภาค ล้างสมอง)

Comment

Working...
          X