Announcement

Collapse
No announcement yet.

Geil 512x2 แต่ขึ้นแค่ 512 เองคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Geil 512x2 แต่ขึ้นแค่ 512 เองคับ

เป็นรุ่นซิ้งฟ้า DDR400 อ่ะครับ
    ลองใส่ทีละแถวก็มีตัวนึงที่บูตทืไม่ขึ้น(ตัวบน) พอใส่คู่แล้วขึ้น 512
    เอาตัวล่างไปใส่สล๊อตบนก็เปิดได้
    ไม่เคยคล๊อคแท้ๆ มันน้อยใจรึเปล่า

เอาไปเคลมได้มั๊ยครับ ลืมร้าน ชื่ออารายหว่า

สล็อมแรมเสียรึเปล่า

ลองเอาแปรงสีฟันขัดดูคับเอาบางลบทำความสะพานแรมด้วยก้อดีคับ

Comment

ไม่น่าจะเสียครับ ผมเอาตัวล่างขึ้นไปใส่ก็ไม่มีปัญหาครับ

Comment

ถ้าอาการที่บอก ก็เคลมโลด

Comment

ลองใส่ทีละตัวรึยังครับ ว่าแต่ละตัวเห็นเท่าไหร่

ถ้าเห็นครบ อาจจะเป็นที่ MB ใส่คู่แล้วเอ๋อก็ได้

Comment

ใส่ผิดสล๊อตหรือปล่าวครับ มันต้องเสียบสล๊อตเขียวกับเขียว หรือปล่าวครับ ลองดูครับ

Comment

อุ๊ย พึ่งเห็นรูป

ใส่คนละ Channel กันอยู่ด้วยนี่นา

ลองเสียบช่องที่สีเดียวกันครับ

Comment

ใส่กันคนละ ช่องมันจะ DUAL ได้ไหมนั่น ~

Comment

ต้องใส่ ช่องสีเดียวกันครับ

Comment

ใส่คนละช่องก็ดูอัลได้ครับ เพราะมันต้องใส่แบบนี้ ลองดูนี่ครับ
                    http://www.msi.com.tw/program/produc...il.php?UID=607

Comment

รุ่นนี้ผมใช้อยู่ครับ ผมซื้อที่ร้าน Saveway ไม่ทราบว่ามีเจ้าอื่นนำเข้าด้วยรึเปล่านะ
                      ถ้าทดสอบจนแน่ใจแล้วว่า RAM เสียแน่ ส่งเครมเลยครับ ทั้งสองตัว เขาเปลี่ยนเป็นคู่ (หมายเลข Serial เดียวกัน)

Comment

ค้าบขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Jethmon69 View Post
                          ใส่คนละช่องก็ดูอัลได้ครับ เพราะมันต้องใส่แบบนี้ ลองดูนี่ครับ
                          http://www.msi.com.tw/program/produc...il.php?UID=607
                          เออ รุ่นนี้แปลก dual ต้องคนละสี

Comment

Working...
                          X