Announcement

Collapse
No announcement yet.

xbox360 controller emulator work มากๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• xbox360 controller emulator work มากๆครับ

ไปลองใช้ดูครับ เซ็ตปุ่มกดได้
    สั่นได้ด้วย ผมใช้ลองเล่นกับ GTA IV , tomb raider underworld ,lostplanet
    ,mirror edge แล้วได้ผลครับ
    ตอนนี้มีถึงเวอร์ชั่นที่สามแล้วครับ
    จอยที่ผมใช้ราคา 199 ขายที่พันธุ์ทิพย์ ได้ขนาดนี้ถือว่าคุ้มสุดๆครับ
    ดาวน์โหลดจากเวปเจ้าของที่

http://<span style="color:Red">http:...dit.com</span>

หรือ link นี้ผมเซฟเอาไว้ให้ครับ

http://rapidshare.com/files/187970835/xinputemu3.rar

แนะนำโหลดจากอันแรกนะครับ จะได้เข้าใจคอนเซ็บของเค้า
    นอกจากนี้ยังมีgame edit ให้ลองใช้อีกเยอะแยะครับ

วิธีทำหลังดาวน์โหลดและแตกซิปแล้วคือ เอา dll กับ ini ไปวางในเกมส์ directory โดยตัว dll ต้องวางไว้สองที่คือ
    1. ใน system 32 ( backup ตัวเดิมเก็บไว้ด้วยนะครับ )
    2. เกมส์ directory

ในเวอร์ชั่นสามจะมี dll ตัวนึงชื่อ dinput8 ให้วางไว้ในข้อสองด้วย มัน
    จะหลอกให้เกมส์ไม่ตรวจว่าเรามีจอยแบบ direct input อยู่
    ใน GTA IV กล้องไม่ส่าย สามารถตั้งปุ่มกดให้ตรงตามความต้องการของเรา
    ที่สำคัญมันสั่นด้วยครับ
    ขอให้สนุกกับเกมส์นะครับ
    Last edited by zenuk; 23 Jan 2009, 09:45:49.

เยี่ยมเลยครับ
    แต่ผมซื้อจอย xbox360 มาซะแล้ว

Comment

อุ้ย ตื่นเต้นๆๆๆๆ หากหน้าตาset ปุ่ม คล้ายๆพวก emu ps2 คือตุ่ม lay out จอย ps2 กับ xbox360 มีตุ่มคล้ายๆกัน set ตามนั้น เกมส์detect เป็น xbox360 ได้แถมสั่นได้นี่สุดยอดไปเลยยยยยยยยยย ขอเอาไปลองก่อน

กรรม ลืมไป มาร้านเน็ต ลืมเอา flash drive มาด้วย T_T

Comment

แจ่มเลย
        ตอนเย็นจะเอาไปลอง กับ
        DMC4
        NFS

Comment

ลองแล้วครับกับจอยตัวละ 180 บาท เอาไปเล่น bioshock เล็งเป้าไม่ค่อยจะโดนเมื่อเทียบกับจอย xbox คนละเรื่องเลย แต่ก็อย่างว่าแหละคุณภาพของอนาล็อคตามราคา

Comment

ขอบคุนคร้าป

Comment

ลองด้วยคน

Comment

ขอบคุณครับ เดี๋ยวไปลองมั้ง
                งานนี้Xbox360 Controllerขายไม่ออกแน่ 555+

Comment

ทำยังไงให้มันสั่นเหรอครับของผมไม่เห็นสั่นเลยอะครับ

แต่ตัวเกมมองจอยเราเป็น 360 แล้วครับ

มีปัญหาอยู่อย่างอะครับ อนาลอคขวา มันสลับกันอะครับ ซ้ายขวา สลับกับ ขึ้นลง

Comment

ผมตั้งปุ่มได้แล้วครับ บางเกมส์ยังเล่นกับ โปรแกรมนี้ไม่ได้แต่หลักๆ นี้ เล่น GTAIVปกติดีเลยครับ ไม่กลับด้านอนาลอคปรับได้ดว้ย

แต่ทำยังไงให้มันสั่นอะครับผมไม่เห้นมันมีให้ปรับเลยครับ รบกวนบอกทีครับ
                    Last edited by yamisong; 19 Jan 2009, 20:16:50.

Comment

ช่วยดว้ยค้าบ

Comment

ใช้จอยของอะไรครับ ผมว่าDLLมันไม่รองรับกับระบบสั่นของจอยที่ท่านมีอ่ะ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...=351538&page=3
                          ลองเปลี่ยน oem name เป็น Logitech Dual Action ดูครับ จริงๆมีอีกหลายชื่อที่ใช้แล้ว work
                          ของผมตอนนี้ลองเล่นกับ lostplanet ไม่มีปัญหาอะไรครับสั่นได้ครับ

อันนี้เป็นเกมส์ที่ฝรั่งเค้ายืนยันว่าเล่นได้ชัวร์
                          Juiced 2: HIN
                          Crysis WARHEAD
                          GTAIV
                          GRID
                          MotoGP 08
                          The Club
                          Kane & Lynch
                          Sega Rally
                          Bionic Commando
                          SpiderMan Web of Shadows
                          Unreal Tournament 3
                          Shadowrun
                          Fallout 3
                          Flatout 2 Ultimate Carnage
                          and the new
                          Lord of the Rings Conquest
                          Mirror's Edge (with some mapping bugs )
                          เดี๋ยวจะไปเพิ่ม lostplanet กับ tombraider under world เข้าไป

หน้าตาตัวที่ใช้ทดสอบปุ่ม ลองเลื่อนแถบ left motor speed หรือ right motor speed เพื่อทดสอบการสั่นดูครับ

หลังปรับค่าใน xbox360cemu.ini ไฟล์ให้ปิดแล้วเปิด Xinput test ใหม่นะครับไม่งั้นมันจำค่าเดิมแล้วค่า xbox360cemu.ini ในแต่ละเกมส์ที่ไปวางก็ตั้งตำแหน่งปุ่มเฉพาะเกมส์ได้เลยครับ
                          enjoy นะครับ
                          Last edited by zenuk; 23 Jan 2009, 09:32:46.

Comment

ของผมใช้จอย PS2 อะครับ

จะเปลี่ยนไปใช้ชื่อไหนถึงจะสั่นเหรอครับ

แล้ว นายใช้ชื่อไหนอยู่อะครับที่มันสั่นเดี๋ยวผมลองเปลีย่นดูขอบคุณครับ

Comment

ผมใช้ Logitech Dual Action ครับนอกจากนั้นก็มี

Logitech G25 Racing Wheel
                              Logitech Cordless Rumblepad 2
                              XBOX 360 Controller for Windows
                              ไปลองดูนะ ผมเปลี่ยนมาแล้วทั้งสามชื่อใช้ได้หมดเลยจ้ะ

เรื่องการสั่น ...ถ้าใช้ Xinput test แล้วมันไม่สั่น
                              เปิด xbox360cemu.ini หาบรรทัด
                              UseForceFeedback=1 แสดงว่าเปิดใช้การสั่นครับ ถ้าเป็น 0 คือมันปิดอยู่
                              แก้ไขแล้ว เปิด Xinput test อีกทีดูว่ามันสั่นมั้ย
                              เรื่อง OEM Name ส่วนตัวแล้ว ผมจะลองกลับไปเปลี่ยนเป็นชื่อเดิมดู(ยี่ห้ออะไรก็ไม่รู้จากจีน)
                              ถ้าไม่ต้องไปยุ่งกับมันเลยก็ดีครับจะได้ไม่ยุ่งยาก
                              Last edited by zenuk; 20 Jan 2009, 10:12:52.

Comment

Working...
                              X