Announcement

Collapse
No announcement yet.

-- เตือนภัย Wirless Mighty Mouse --

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• -- เตือนภัย Wirless Mighty Mouse --

-- เตือนภัย Wirless Mighty Mouse --

ครับ

ผม ใช้ MAC 20 นิ้ว

แล้วก็ K.B./MOUSE ไวร์เลส์

ซื้อมาแพง + ยี่ห้อนี้ ถ้าใช้อย่างอื่น มัน ก็ขัดๆ กัดฟันซื้อครบเซ็ท

--

ใช้มาได้ ไสม่กี่เดือนเองครับ

พังซะแล้ว

--

ผม เพิ่งมาสังเกตุที่เม้าส์ ว่า ไฟมันติดตลอดเวลา แม้เรา ปิดเครื่องไปแล้วก็ตาม

แต่ มัน คว่ำ ด้านนั้น ลงโต๊ะ เราก็ไม่รู้ คิดดูสิครับ มันเปิด ติดกัน ทุกวินาทีเลยครัย

เรื่อง ถ่านไม่มีปัญหาเพราะใช้ท่านช้าต และ กินไฟไม่มากอยู่แล้ว

แต่ ไอ้ ตัว หลอด + เซลล์ รับ แสงแดงๆ ของเม้า นี่สิครับพังเลย

--

ใจร้าวเลยครับ

ทางที่ดีก็ ใช้ แบบ USB ดีกว่าครับ ( เพราะมัน ปิด เมื่อเราปิดเครื่อง)

หรือ ถ้า ใช้ แบบ Wirless ควร ระวัง ด้วยครับ แพง แล้วก็ไปง่ายๆเลย แค่สะดวก เองไม่มีสาย

---

ปล. ยี่ห้ออื่นๆก็เช่นกนันนะ ตัวนึงก็ แพงเหมือนกัน ไอ้แบบไร้สายเนี่ย

มันไม่ได้มีประกันอยู่แล้วเหรอคับ -..-

ประกันอุปกรปกติก้ต้องปีนึง

เอาไปเปี่ยนดิคั๊บ

Comment

ประกันมีไว้เพื่ออะไรหละครับ

เคลมโลด

Comment

เอ่อ WMM มันก็มีปุ่มปิดนิครับ และส่วนตัวผมก็ไม่ค่อยได้ปิดมัน มันก็ยังดีอยู่นะ

แล้วผมสงสัยครับ WMM มันเป็น Laser นะ ไม่มีแสงแดงๆนิครับ

Comment

ถ้าประกันเครื่องยังไม่หมด สามารถเอาไปเคลมได้ค่ะ ลองเอาไปเคลมดูนะคะ

ส่วนเรื่อง Wirless Mighty Mouse ตอนที่ไม่ใช้งาน สามารถเลื่อนปิดได้นะคะ ^^

Comment

ไม่ได้ใช้นานมันตัดตัวเองนะครับ

Comment

wireless mighty mouse ของผมไม่มีไฟแต่แรกครับ

Comment

ปิดได้ครับ
                สไลด์ช่องปิดได้เลยเมื่อไม่ใช้งานนะครับ
                ทำให้ประหยัดไฟได้เยอะ
                ที่น่าควรระวังคือ เจ้าลูกกลิ้ง นะครับ
                หลาย ๆ ตัวที่ กลิ้งลงข้างล่างไม่ได้ (scroll down) แต่ขึ้นข้างบนได้ เมื่อใช้มานาน ๆ
                เห็นเค้าว่าถอดออกมาเช็ดได้นะครับ
                ผมถอดทีไร พังทุกที นะครับ

Comment

ลูกกลิ้งถอดได้ครับ ประกอบกลับไม่ยากอย่างที่คิดด้วย

แต่ระวังมันตกครับ เพราะข้างในมันประกอบด้วยเงี่ยงพลาสติก ไม่ได้ใช้น๊อตเหมือนชาวบ้านเค้า มันก็ดูเรียบและเท่ดีหรอก แต่ตกแล้วเงี่ยงหักทีนี่เรื่องใหญ่เลยครับ

Comment

มาตรวจการบ้านคุณครู

Comment

ตัวผมเองใช้แต่แบบ USB
                      แต่ก็คิดว่า แบบไร้สายมันก็น่าจะมีสวิตท์ปิดนะครับ

Comment

แบบไร้สายมีสวิทครับ มีประกันหนึ่งปี เคลมเลยครับ

Comment

Working...
                        X