Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามชาว ocz เกี่ยวกับ DVD9

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามชาว ocz เกี่ยวกับ DVD9

notebook ของชาว OCZ ไรท์ dvd9 ได้กันบ้างรึเปล่าครับ?

ของผม Acer 5920G-302G16 ไรท์ไม่ได้ ไม่ทราบว่าเกี่ยวกับตัวอ่านแผ่น หรือว่ายังไง

>> สเปค dvd drive เครื่อง <<

ขอเรียบเรียงเหตุการณ์ก่อน

ตอนแรกผมใช้ magic ISO ไรท์ GTA IV แผ่นแรกลงไป ขึ้นวงที่แผ่นมาประมาณครึ่งมิลลิเมตร

แล้วเห็นมันไรท์เร็วกว่าปกติมาก (ปกติ dvd5 ไรท์แผ่นนึงประมาณ 15-20 นาที) แต่นี่ประมาณ 2-3 นาที แล้วแผ่นก็เด้งออก...

เลยลองไปไรท์ด้วย Nero 7.5.9.0A ลงแผ่นเดิมก็ไม่ได้ เลยลองไรท์ลงอีกแผ่นดู (ซื้อมา 2 แผ่น)

ก็เหมือนกันเลยตามรูป

ใครมีข้อมูลช่วยมาบอกหน่อยครับ อุตส่าห์ไปซื้อ dvd9 มา (โชคดีซื้อมาลองก่อน 2 แผ่น)

update เพิ่มเติมครับ

ผมใช้แผ่น easy write extra 8X ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับที่แผ่นด้วยรึเปล่า
    Last edited by sandy207; 19 Jan 2009, 18:52:25.

ขอดันหน่อย ไม่มีคนรู้เลยเหรอครับ -*-

Comment

ผมก็ไรท์นะครับ ใช้แผ่นของSamsung Pleomax กับ Philips ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ แต่ไรท์นานมาก เป็นชาติเลยกว่าจะเสร็จ

เวลาไรท์ลองปรับให้มันไรท์ที่ความเร็วต่ำดูนะครับ

Comment

ไรท์ความเร็วต่ำสุดแล้วครับ (มีอยู่ความเร็วเดียว)

และพอดีแถวบ้านผมไม่มียี่ห้อที่ว่าซะด้วยสิ...
        ต้องไปหาซื้ออีกแล้ว

ว่าแต่คุณ Beaver_XT ซื้อมาแผ่นเท่าไหร่ครับ

Comment

ไรท์ได้ปกติ แต่ว่ารอบแรกจะไม่ผ่าน ต้องใส่ไปอีกรอบถึงจะไรท์ผ่าน ไดรว์ยี่ห้อ matshita

แผ่น princo ไรท์ออกมาปกติดี ลองเปิดเล่นแล้ว

ปล.เครื่องไรท์ ASUS ของ desktop ผมดันไรท์ไม่ได้ซะงั้น ยังหาทางแก้ไม่ได้

มันฟ้องว่า ผิดพลาดเกี่ยวกับการปรับเทียบพลังงาน

Comment

สรุปแล้วคงจะเป็นที่แผ่นแน่เลย no name มาก

Comment

Working...
            X