Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยาก ทำ windows ไว้ใช้เองครับทำไง ?...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยาก ทำ windows ไว้ใช้เองครับทำไง ?...

อยาก ทำ windows ไว้ใช้เองครับทำไง เห็นเข้าทำ ออกมาหลาย เจ้ามากเลย

แต่ที่อยากรู้คือ เข้าเปลี่ยน ไอค่อน ยังไงครับ....

พูดง่ายทำยาก

Comment

มันก็ได้อยู่อะนะ แต่ไปโหลดเอาไม่ดีกว่าหลอ แต่ถ้าจะทำจริงๆก็มีวิธครับ แต่มันก็แต่เปลี่ยน ธีม icon เพื่อ hotfix ตัดไอ่โนนไอ่นี่ออกนะ
      ลองไปดูผมก็ขี้เกียดเขียนนะ http://www.bbznet.com/scripts/view.p...order=lastpost

มันก็ประมาณนี้แหละครับลองดู

Comment

เขาใช้ nLite ตัวเดียวเท่านั้น
        ฟรีและครอบคลุมทุกการใช้งาน

Comment

ใครที่ Modify windows ต้องเก่ง สคริป ใช่มัยครับ...

Comment

.bat ต้องรู้เรื่อง อะคับ จะได้ เขียนให้มัน ลงนั้น ลงนี้ ได้

Comment

ผมจะทำมี 2 versions ในแผ่นเดียวกัน CD นะ
              เวอร์ชั่นแรก เอาไว้ซ่อม Windows ต้องใส่ Serial เอง
              เวอร์ชั่นสอง สำหรับ format ลงใหม่ Unattended
              ตอน boot มีเมนูไว้ให้เลือก
              ผมใช้ nlite แค่เพิ่ม SATA เท่านั้น ส่วนมากใช้ RVM_Integrater
              รวมแผ่นด้วย cdimage

Comment

Working...
              X