Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ aoc 2217v กับ BENQ T221W ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ aoc 2217v กับ BENQ T221W ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

สองตัวนี้ ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันอะครับ พอดีอยากได้ 22 นิ้ว ซักตัวนึง ก็เลือกอยู่นาน วันมะรืนนี้จะไปซื้อละ ก็เลือกอยุ่สองตัวนี้ล่ะครับ ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ เพื่อนๆ พี่ ๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ
    ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงนะครับ

คิดเหมือนกันเลย ตัดสินใจเอา 22 ยากเหมือนกันนะ

เล่น 2 ตัวนี้ ซื้อ benq T2200HD 4990 บาทเอง ได้ Fullhd ด้วย

22 นิ้วเลือกยาก สอย 23 นิ้วแทนไปเลย ^^

แต่เรา สอย Samsung 23 นิ้ว FullHD 2333SW แจ่มเลยย
    Last edited by ekhoho; 19 Jan 2009, 23:53:02.

Comment

T22ooHD ตอนแรกก็ดูอยู่ครับ และคิดว่าจะซื้อแน่ๆ แต่ ตอนนี้ คิดว่า full hd ผมเครือ่งไม่ค่อยแรง การ์ดจอ ก็ไม่แรง จะมีผลตอนใช้งานไหม ก็เลยไม่กล้าเอา และอีกอย่างนึง รุ่นนี้มันจะเตี้ยกว่า 22 นิ้ว รุ่นอื่นๆ ซึ่งมีหลายๆคนในบอร์ดนี้ บอกว่าเวลาดูเปรียบเทียบกันจริงๆ มัน ก็เห็นชัดเจนว่าเตี้ยกว่ากันเยอะ ก็เลย มองเป็นสองรุ่นนี้แทนอะครับ

aoc 2217v กับ ben q t221w คือคิดง่ายๆอะครับ ว่า t221w ราคามันสุงกว่า แต่ตอนนี้บางร้านราคามันตกมาเหลือ ห้าพันกว่า เพราะฉะนั้น มันจะดีกว่าไหม แต่ไม่รู้ข้อเท็จจริง เลยมาถาม เพื่อนๆ พี่ๆ อะครับ

Comment

ลอง acer 22 นิ้วนะ กระจกนะ จะเห็นความแตกต่างจากกยี่ห้ออื่น ไอ้ที่เค้าเปิดให้เราดูตามร้านอ่ะ เขาต่อ d sub ขนาดพิกเซลไม่เต็มอีกนะ ใช้กล่องแยกจอ อ่ะ

Comment

22 นิ้วทั่วไปความละเอียดภาพ มันสู้ T2200HD ไม่ได้นะครับ จอมันเตี้ยกว่าจริงแต่มันก็กว้างกว่าด้วย
          พื้นที่ใช้งานก็มากกว่า 1920x1080 22นิ้วทั่วไป 1680x1050
          ที่บ้านมี 2 ตัว ตัวนึง ใช้กะ 8800gt อีกตัวใช้กับ 8400gs ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ

Comment

อยากได้เหมือนกัน มันจะมีงานเร็วๆนี้ไหม๊อะครับ

Comment

Working...
            X