Announcement

Collapse
No announcement yet.

Black SMILODON-decorated by MoMo - รูปเยอะมากมาย(57รูป)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Black SMILODON-decorated by MoMo - รูปเยอะมากมาย(57รูป)

เป็นPCส่วนตัวเครื่องแรกที่แต่งเองแบบนี้ อิอิ แอบภูมิใจ

กว่าจาได้โอกาสถ่ายก็ปาเข้าไปเกือบสามเดือนแล้วกับคอมเครื่องนี้

พอดีได้กล้องใหม่มาเลย จัดซะเลย มีคำติชมอะไรบอกด้วยนะครับ

Hi-light
    -DIY สีดำทั่วเคส
    -DIY สายดินคนอยู่หอชั้น5

ใครสนใจเคส SMILODON black edition ตัวนี้ก็ลองมาส่องๆดูได้นะครับ

เมพขิงๆ6666-

**************************เพิ่มเติมครับ เปลี่ยนเป็นบอร์ด Striker II Formular แล้วครับ**************************

ีupdate ครับ
    เพิ่มรูปกระป๋องสีที่ใช้พ่น แล้วก็รูปตอนพ่นครับ ไปหน้า 3 เลยครับ
    Attached Files
    Last edited by u4913181; 23 Mar 2009, 18:29:58.

มาส่องดู
    Gigabyte EP45-UD3R heatsink สวยมากๆๆๆ ให้feeling เครื่องยนต์
    CM Sphere ของ Cooler Master กัน ผมว่ามันสวยดีนะ
    Geil ultra สีส้ม Bus800 1GB*2
    MSI 9600GT OC
    พัดลมสีฟ้า120mmของ Asus ซื้อมาจากงานลดราคาของ synnex
    WirelessLANCard Linksys การ์ดสวยงาม ดูคงทน เสาใหญ่

Comment

ส่องต่อ
      Power Supply Gigabyte Superb 550W พร้อมขุมพลังจาก Nitrous Oxide 5555 เท่มากมาย

ไฟสีฟ้าส่องเพดาน สวยงาม

ลืมบอกไปว่ารูปที่ผ่านๆมาจะเห็นว่าเคสข้างในเป็นสีดำหมดเลย
      เพราะผมพ่นเองครับ เอาสีสเปรกระป๋องนี่แหละ ดีๆหน่อยกระป๋องละ65บาทของ Nippon
      พ่นไป1ป๋อง แต่ไม่ทั่วอ่ะ ขาดพวกในๆมองไม่เหนเลยทิ้งไว้ก่อนขี้เกียจแล้ว

ไฟผมติดตั้งโดยซ่อนswitch ปิดเปิดไว้ข้างใน เวลาเปิดเคสมาสามารถเปิดปิดไฟได้อย่างง่ายดาย

Comment

ดูไฟกันต่อ
        ตัวสีฟ้าๆนั่นเป็นบาลาสอ่ะ

Comment

ต่อไปเป็นสายไฟของพวกHDD DVD-RWแล้วก็สายไฟจากPower
          ผมม้วนๆเป็นขดๆเพราะสวยดี ไม่มีเหตุผลอื่นเลย

ไฟสีเขียวข้างหลังมาจากพัดลมข้างเคส

Comment

ต่อไปเป็นพัดลมติดเองไม่มีที่ติดเลยใช้กาวดินน้ำมันมาติด (สามารถดึงออกโดยไม่มีรอย) สีแดงจับใจ สวยงาม

Comment

อ้าว...โพสขั้น จขกท.ซะง้านตู แอบเนียนก่า หะ หะ
              Last edited by boyd_747; 20 Jan 2009, 01:38:58.

Comment

ต่อไปเป็นข้างเคส(รมดำอีกแล้ว) ตอนแรกเป็นสีเงิน ไม่สวยอ่ะ เลยพ่นมันเลย

ด้านล่างเป็นสติกเกอร์NOS ใครเล่นพวกNeedForSpeedจารู้จักดี 555

PC ผมแรงมากกลัวเบรกไม่อยู่เลยใช้เบรก Bremboซะเลย

Comment

พัดลมแล้วก็พัดลม
                  จากคุณ Silverkun

Comment

พัดลมต่อๆ

Comment

ข้างหลังเคสก็พ่นสีคร๊าบๆๆๆ
                      ดำดีสวยงามอีกแล้ว

Comment

ต่อไปเป็นสายดินครับ
                        ผมต่อจากน๊อตหลังPowerโดยใช้สายสัญญาณของเม้าเสียแล้วมาต่อ
                        ไปลงพื้นหินอ่อน 5555555555555
                        ขอบอกว่า มันยังดูดอยู่ แต่ลดลงอ่ะ ตอนนี้เลยติดแก้ขัดไปก่อน ไม่งั้นแต่ก่อนแตะเป็นกัดทันทีเลย แรงด้วย

Comment

ที่แน่ๆ ฝุ่นตรึมเลยท่าน เป่าบ้างๆ แมงมุมตัวบะเฮ้งเลย เอิ๊กๆ สวยดีครับ
                          สายดินเส้นเล็กไปครับ หาตะปูคอนกรีต ตอกลงพื้นที่อ่อนๆหน่อย ช่วยได้เยอะครับ
                          Last edited by aekshow; 20 Jan 2009, 01:43:50.

Comment

มาดูภายนอกกัน
                            มีไฟตั้งโต๊ะอายุเกือบ6ปีกับลำโพงSoken สีขาว สวยงาม ซื้อจากคลองถม750บาท

Comment

จอ19นิ้วของSamsung กับกรอบรูปน่ารักๆบนสองมุม อิอิ

รูปเพื่อนๆในชมรมPEER ของ มหาลัยอัสสัมชัญจ้า(ผมคนเสื้อขาวกลางรูป)

Comment

Working...
                              X