Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดใช้ bose c5 กับ ดิจิตอลSX~บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านใดใช้ bose c5 กับ ดิจิตอลSX~บ้างครับ

ถ้าไม่ต่อผ่าน usb ผมจะต่อผ่าน DAC ตัวอื่นๆเสียงมันจะWork กว่า usb ไหมอ่ะครับ

ถามตรงๆมีใครเคยลองบ้างไหมครับหรือมีคำแนะนำไหมครับ

ขายไปเล่น c3

เอาส่วนต่างไปซื้อ DAC

Comment

ไม่ขาย เพราะพึ่งปล่อยC3 มาเล่นC5

Comment

ส่วนตัวผมว่าไม่เวิกครับ อยู่ด้วยกัน ใสเกินไป ไม่ค่อยมีเนื้อ เล่น burr brown ดีกว่า

Comment

sx ก็ burr brown ไม่ใช่หรือคับ

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
            sx ก็ burr brown ไม่ใช่หรือคับ
            Digital Music SX ใช้ CS4398 ของ Cirrus Logic ครับ

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
              sx เป็น Circus ครับ

Comment

แล้วสรุปมันดีหรือไม่ดีเนี่ย

Comment

ผมเคยใช้ 2zs+สาย mini to mini ของ ipod (สายเส้นเล็ก) , super pro 707 รุ่น อัพเกรด+สาย kimber mini to rca (ทำจากร้าน bom bom) , carat hd1v+สาย kimber mini to rca

ฟังเพลงจาก foobar+asio4all มันก็ดีขึ้นตามลำดับนะครับ(ต้องตั้งใจฟังนะครับ)แต่นิดเดียว ตามความรู้สึกหูของผมคนเดียวนะไม่คุ้มกับเงินที่เสียไป

ผมว่า dac ของ c5 เองก็ไม่ธรรมดา ถ้าฟัง rock r&b แล้วเบสไม่สะใจแนะนำให้ set ตามท่านเรือรบแนะนำไว้ link ปรับเบสได้ตามใจชอบ

Comment

แล้ว DAC ของ C5 มันคืออะไร

Comment

ผมเคยใช้อยู่ช่วงนึงครับ กับ music sx
                      เสียงออกมาดีกว่า usb แน่นอน ครับ
                      แยกรายละเอียดได้ดีกว่า ผมว่าใช้usb ของC5 เองแล้วมันมัวๆ แยกกันไม่ชัด เท่าไหร่ ครับ
                      ส่วนจะดูหนัง ก็อีกเรื่องนึง ^^

Comment

c5 มี dac+DSP อยู่คับ

Comment

Working...
                        X