ที่ออฟฟิศผมมีเครื่อง mac os และ windowครับ ปัญหาก็คือ เวลาเครื่อง mac os ส่งเมล์มาแล้ว ms outlook 2007 อ่านไม่ออกครับ
โดยปกติแล้วใช outlook express 6 ก็สามารถ เปิดได้โดยไปที่เมนู View>>>Encoding แล้วก็เลือกเลยว่าจะดูเป็นFontอะไรผมก็เลือก thai แล้วก็ดูได้
แต่ใน ms outlook 2007 มันไม่มีครับต้องไปแก้ที่ไหนหรอ เพราะตอนนี้ผมลองเข้าไปแก้ใน option>>>mail format>>>แล้วเลือก font ทุกอย่างให้เป็นไทย
แต่ก็ยังดูไม่ได้เลยใน menu View ก็ไม่มี Encoding ให้เลือกด้วย รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับขอบคุณครับ

เพิ่มเติมนะครับ..
ที่อ่านไม่ได้โดยฉะเพราะ ภาษาไทยนะครับ
Outlook express อ่านได้นะครับ