Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับซิลิโคน การ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับซิลิโคน การ์ดจอ

คือแกะมาทำความสะอาดฝุ่นครั้งแรก ไม่รู้เรื่องเท่าไหร่ แกะฮิตซิ้งแยกออกมาปัดฝุ่น เห็นเป็นซิลิโคนทาไว้อยุ่ แล้วประกบกลับไปเลย ไม่ทราบว่าที่ถูกต้อง ต้องทาซิลิโคนใหม่หรือไม่ แนะนำด้วยครับ ตอนนี้ใช้อยู่ก็อุณภูมิเท่าก่อนแกะ

ผมถ้าเคยทาเมื่อนานมาเเล้ว

ไหนก็เเกะมาทาใหม่ก็ดีครับ

Comment

ทาใหม่ชัวกว่า

Comment

แกะมาเช็ดออกแล้วทาใหม่ครับ ถ้าไม่มีซิลิโคนก็ใช้ไปก่อน

Comment

ใช้ซิลิโคน เดียวกับ ที่ทาซีพียู ใช่ป่ะครับ - -

Comment

แล้วซื้อซิลิโคนอะไรดีครับ ใช้ ati his 4670ครับ แล้วซิลิโคนใช้ไม่หมดเก็บยังไง
            Last edited by mix5555; 20 Jan 2009, 21:18:19.

Comment

Originally posted by mix5555 View Post
              แล้วซื้อซิลิโคนอะไรดีครับ ใช้ ati his 4670ครับ แล้วซิลิโคนใช้ไม่หมดเก็บยังไง
              เก็บใส่ตู้เย็นครับ - -

ปล.ปิดฝาเก็บไว้ได้เลยครับ ไม่บูด

Comment

Originally posted by mix5555 View Post
                ไม่มีตัง = ซิลิโคนขาว
                มีัตัง = MX2 TQ

Comment

เราก็เคยแกะออกมาเห็นซีลีโคนเยอะอยู่เลยไม่ทาใหม่อุณหภูมิก็เท่าเดิม

Comment

ทาใหม่ดีกว่าครับ

Comment

Working...
                    X