Announcement

Collapse
No announcement yet.

Harddisk External

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Harddisk External

รบกวนถามผู้รู้ครับ

พอดีผมซื้อฮาร์ดดิส 500 Gb มาใหม่ ของเก่าในเครื่องมัน 200 Gb

จากนั้นจึงนำของเก่าออกใส่ของใหม่ ได้ไม่มีปัญหา

ปัญหาอยู่ที่ว่า ผมเอาฮาร์ดดิส 200 Gb ตัวเก่ามาใส่กล่องแบบต่อภายนอก

ตอนแรกใช้ได้ไม่มีปัญหา พอตอนนี้ต่อเข้าทาง usb แบบที่เคยทำปรากฏว่าเครื่องหาไม่เจอ

เครื่องค้าง เป็นอย่างงี้ตลอดเลย ทำอย่างไรดีครับ ไม่รู้เป็นที่วินโดว์หรือเป็นที่ตัวกล่อง

ผมใช้ Window Xp Sp2 Dark Edition

ขอบคุณครับ

เป็นที่ตัว BOX หรือไม่ก็ HD เองครับ

ลองเอา HD ออกจากกล่องมาต่อตรงกับ PC ก่อนครับ จะได้รู้ว่าเป็นที่อะไร

Comment

เห็นด้วย

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
        X