Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ช่วยแนะนำ] sound card สำหรับดูหนัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ช่วยแนะนำ] sound card สำหรับดูหนัง

ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    คือผมอยากได้ sound card สำหรับ
    ดูหนัง 80%
    เล่นเกม 15%
    ฟังเพลง 5%
    เพื่อเอาใฃ้กับหูฟังอะครับ (Grodo SR225) ไม่ได้ใช่ลำโพงนะครับ
    อยาได้ที่ถอด DTS และ Dolby Digital ได้อะครับ

ตอนนี้ใช้ Sound Blaster X-Fi XtremeGamer (ใช้ตัว DolbyDigital/DTS Unlocker v2.18.0004 จาก http://vbkesha.prgr.org อยู่้)อยู่
    แต่มันยังไม่สะใจพออะครับ คือเบสมันไม่อิ่มพออะครับ (ผมไม่ได้ใช้แอมป์นะครับเพราะกลัวเสียงมั้นเพี้ยน)
    ที่ดูไว้ก็ Xonar Essence STX แต่เห็นในเว็บมันไม่มี DTS (http://www.asus.com/products.aspx?l1...11&modelmenu=1)

เลยอย่าถามพี่น้องที่นี่ว่าใช้ตัวไหนดี งบไม่เกินหมื่นนะครับหรือถ้าได้ถูกๆยิ่งดีเลย

ไปหาแบบนี้ดีกว่า รับสัญญาน dolby digital /dts ผ่าน optical

ถอดระหัส แล้วก็ใส่ dolby headphone

ที่ดูไว้ก็ Xonar Essence STX แต่เห็นในเว็บมันไม่มี DTS
    ถึงจะใช้ softare powerdvd ถอดระหัส แต่มันก็มี DAC/AMP ที่ดี เสียงโดยรวมที่ออกมาก้ดีได้เช่นกัน

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
      ไปหาแบบนี้ดีกว่า รับสัญญาน dolby digital /dts ผ่าน optical

ถอดระหัส แล้วก็ใส่ dolby headphone

ถึงจะใช้ softare powerdvd ถอดระหัส แต่มันก็มี DAC/AMP ที่ดี เสียงโดยรวมที่ออกมาก้ดีได้เช่นกัน

ตัวนี้เค้าเรียกว่ารุ่นอะไรเหรอครับ แต่ sound ตัวที่ใฃ่อยู่(Sound Blaster X-Fi XtremeGamer) มันไม่มี optical อะดิครับมีแบบอื่นแนะนำมั้ยครับท่าน battlecruiser
      หรือซื้อSound ตัวไหนมาใช่คู่ดีครับ

Comment

เรียกว่า DDTS-30

ถ้า onboard มี optical ก็ใช้ onboard ไปเลย

การ passthrough dolby digital /dts ไม่ว่าใช้ตัวส่งใดๆ ให้ผลเหมือนกัน

Comment

1500 เนี่ย แตะต้องได้มั้ยครับ ตัวนี้

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
            เรียกว่า DDTS-30

ถ้า onboard มี optical ก็ใช้ onboard ไปเลย

การ passthrough dolby digital /dts ไม่ว่าใช้ตัวส่งใดๆ ให้ผลเหมือนกัน
            มีตัวอื่นแนะนำอีกมั้ยครับ ตัว DDTS-30 หายากมากๆ ไม่รู้ต้องไปซื้อที่ไหน โทรไป A&L แล้วก็ไม่มีอะครับ

Comment

ดันหน่อยขอความคิดเห็นหน่อยครับ

Comment

ดันหน่อยขอความคิดเห็นหน่อยครับ

Comment

ดันหน่อยไม่มีความเห็นเลยเหรอครับ
                  ไม่รู้จะไปหา DDTS-30 ได้ที่ไหน

Comment

ถ้าชอบดูหนังจริงๆ ลองหูฟัง 5.1 ดูครับ
                    ผมใช้ x-fi xtreme music กับ starfish 5.1
                    ดูหนังมันดีครับ ไม่รบกวนใครด้วย

Comment

Working...
                    X