Announcement

Collapse
No announcement yet.

final fantasy บนเครื่อง PC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• final fantasy บนเครื่อง PC

ตกลงมีถึงภาคที่เท่าไรครับอยากเล่นมั๊กๆ เล่นถึงแค่ภาค 8 เอง อยากเล่นภาค 10+ ขึ้นไปอ่ะครับ ไม่ทราบใครมีข้อมูลหรือเวปโหลดรบกวน PM มาบอกหน่อยนะคีรับ จะขอบพระคุณอย่างมากเลย

ของ PC โดยที่ไม่มีอีมู มีแค่ 7 กะ 8 แหละครับ

นอกนั้นใช้ emu เล่นหมด

Comment

แต่ผมอยากให้ถยอยกันทำภาค 9+ ไปเรื่อยๆอะครับมันได้ฟิว กว่าอีมู เหอๆ

Comment

อีมู มีตัวไหน เสถียรบ้างครับ

Comment

..

Comment

ตอนนี้ผมเล่น emu FF9 อยู่ครับเล่นถึงแผ่นสามล่ะ หนุกดี

ภาคที่หลังจากภาค 9 ก็มี ภาค 10 และ 12 (ภาค 11 เป็นเกมออนไลน์) ส่วน 13 ลง ps3 x360(ขอให้ลง pc)

ภาค 10 เล่นไม่จบซักที ตายสนิท แต่เห็นหลายคนบอกมันส์

ภาค 12 ระบบจะเหมือนภาค 11 เคยเล่นของยุ่น งงสุดๆจนต้องหาหนังสือคู่มือมาเล่นเลยรู้ แล้วเล่นจนจบ

Comment

โอ้ เล่น FF9 ถึงแผ่น 3 เหมือนผมเลย ตอนนี้ขุดโชโคโบะได้เกือบหมดละ 1-19 แล้วก็ไอรอยแยกก็เหลืออีกอันเอง

ภาค 10 นี่ฟาร์มๆไปบอสโคตรง่ายครับ

ภาค 12 นี่มันโคตร แต่เปลี่ยนระบบใหม่หมด ล่าบอสหาตังไปด้วย บอสที่ต้องล่านี่โหดกว่าบอสจบ

สรุปคือ ทุกภาคถ้าปราบบอสลับได้ ก็คงปราบบอสใหญ่ได้ง่ายๆ

Comment

10 กะ 12 นี่เล่นบนคอมได้เป่า ใช้ตัวไร ใครทราบช่วยส่งลิ้งหน่อย

Comment

EMUครับ 10 12

Comment

ผมว่าซื้อps2มาเล่นดีกว่านะ อิอิ

Comment

นั้นซิ PS2 เครื่อง ละ 3500-5000 เอง เล่นสะดวกใจกว่าเยอะ - -'

โดยส่วนตัว ชอบภาค 10 เกลียด 12 นะ

Emu เล่นในคอม มันแปลกๆ มักจะเล่นไม่ค่อยจบด้วย

แต่ตอนนี้นั่งเล่น FF7 อีกรอบอยุ่

Comment

ภาค 10 กะ่ 12 ถ้าเครืองแรงอยู่แล้ว เล่น Emu บน PC ดีกว่าภาพสวยกว่า PS2 ต่อ Component เข้าทีวีธรรมดาเยอะ

ผมลองแล้ว ผมซื้อ PS2 มาเอาใว้เล่นเกมอื่นที่ Emu มันเล่นไม่ลื่น เช่น Persona 3-4 กับ SRW บางภาค

Comment

Working...
                        X