Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียง Sub ของ ba 790 มันแหม่ง ๆ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียง Sub ของ ba 790 มันแหม่ง ๆ ครับ

วันก่อนเอาไปเปลี่ยนขอบที่บ้านหม้อมาหน่ะครับ ผมเองก็ดันลืมดูตอนเขาเอาขอบเดิมออกว่ามันหนาขนาดไหน ความนิ่มด้วย เปลี่ยนแล้วรู้สึกเสียงมันแข็ง ๆ ไม่ลึก ต้องเปิดไปครึ่งนึงหน่ะครับ แล้วเร่งเสียงที่ซาวเกือบสุดเบสถึงพอฟังได้ แต่ผมอยู่หอพักครับเปิดดังขนาดนั้นไม่ได้ นี่ขนาดไม่ได้ฟังตั้ง 2 ปี ผมยังติดเสียงเบสมันอยู่เลยครับ ฟังยี่ห้ออื่น ๆ ผมไม่ค่อยชอบ เสียงมันพี้ยนจริง ๆ หรือหูผมเพี้ยนครับ ผมใช้ซาวด์ Audigy De นะครับ ซื้อลำโพงมาครั้งแรกก็ฟังกับซาวด์ตัวนี้หล่ะครับ หรือมีใครรู้ว่าต้องใช้ขอบยี่ห้อเบอร์ไหนช่วยแนะนำด้วยครับ

ต้องรอให้ขอบลําโพงมันเข้าที่ก่อนมั้งครับ

Comment

ค่าเปลี่ยนกี่บาทครับ อยากเปลี่ยนมั่ง เพราะซัพ ของ Altec ของผม มดหรือตัวอะไรกัดไม่รุ้ ขอบเป้นรู+ขอบนิ่มมาก เปิดดังๆๆหมดอารมเลย (หรือใครมีวิธีเปลี่ยนเองแนะนำหน่อย)

Comment

ค่าเปลี่ยน 400 ครับ ที่บ้านหม้อ แล้วก็ อาจเป็นอย่างที่คุณ Title don ว่ามั้งครับ ต้องรอให้เข้าที่ -.- หงุด ๆ ๆ หงิด ๆ ๆ อิอิ

Comment

ลองไปเสียง เบิร์น ลำโพงตามเว็บดูอ่ะครับ แล้วมาลองทำดูเผื่อจะดีขึ้นบ้าง

Comment

ขอบเดิม กับขอบใหม่ วัสดุ ทำมาคนละประเทศกันครับ - -;

Comment

ต้องรอให้ขอบลำโพงขยายตัวก่อนครับ
              อย่าเพิ่งเปิดอัดนะครับ มิฉะนั้นกรวยกระดาษจะหักซะก่อน 55+

Comment

อิอิ อัดไปหน่อยนึงคงไม่เป็งไรใช่ป่าวครับ ต่อไปจะไม่อัดซักพัก แล้วจะลองหาเบิร์นดูครับ แล้วเรื่องวัสดุกับแหล่งที่มา..ก็ใช่ครับ ใช่มาก ๆ ขอบคุณครับทุก ๆ ท่าน

Comment

Working...
                X