Announcement

Collapse
No announcement yet.

โอ้จอด ลำโพง ราคาดีของไทยน่าหนับหนุน Orbit Speaker Phonon 701 (90W RMS)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใช้กับ Onboard มันเสียงดีมากเลยอ๊ะ

พอใช้กับ X-Fi แทบ จะอุดหูไม่ทัน (ดังมากกก)

Comment

เท่าที่ใช้มาแล้วนะครับ ถ้าจะบอกว่าเสียงดีก็พอเหมาะกับราคาแต่ผมว่า 3600ซื้อแพงไปนิดหรือมันขึ้นราคาไม่แน่ใจนะครับ แต่ถ้าพูดถึงเสียงดังนี่เกินราคาครับ เอาไปเปิดสู้กับ PA แถว ตจว พอไหวครับ เห็น sat ตัวนิดเดียวดังได้ใจเลยครับ
      สำหรับผมถ้าเอามาฟังเพลงสบายๆ ยังไม่เหมาะครับ เหมาะกับพวก ขาdance กับฟังลูกทุ่งเซิ้งเอามัน
      ผมว่ารายละเอียดเสียงไม่ค่อยครบ เทียบกับ encounter และ edifier mp300 (เปิดฟังในระดับปกติ)
      ถ้าสำหรับลำโพงคอม 2.1 มาดูหนังบู๊เล่นเกมส์ยิงกระจายนี่ ซื้อไปเถอะครับ สะใจมาก แต่...
      ปัญหามันก็อย่างที่ว่าครับ มีปัญหากับ Creative กับตัว X-FI ผมไม่ได้ลองครับ แต่กับ 2zs มีเสียงซ่าๆหน่อยครับ กับ DMSX ผมว่าปกตินะ
      แล้วก็ตัวรีโมทมีสายมันชอบหลวม ทำให้เกิดเสียงกุกกั๊กแบบ ดังๆได้ ผมถอดเก็บเลยรีโมทมัน
      น้ำหนักค่อนข้างมากครับ
      ตัวนี้ซักประมาณปี-ปีกว่าๆ ในบอร์ดก็เล่นกันหลายคนครับ ช่วงนั้นมีกระทู้เทียบกันเยอะ กับพวก X3 คนถามกันเยอะครับ
      ตอนนี้ปลดระวางไปให้น้องใช้แล้วครับน้องเอาไปเล่นเกมส์เหมาะกับเค้ามากกว่าครับแต่อยู่คอนโดเปิดดังลำบากครับ

Comment

เรื่องปัญหา ก่ะการ์ด Creative ไม่ใช้สายลำโพง ก็จบแล้ว(อันนี้จากที่ประสบมาก่ะตัวเอง)

มันเกิดจาก ทั้งลำโพงและการ์ดเสียง มีภาคขยายทั้งคู่

จึงทำให้เวลาใช้งาจริงจะต่องเลือกระหว่างจะปรับที่

โปรแกรม Creative หรือ ปรับที่ตู้ซับ เพื่อให้ได้เสียงตามที่ต้องการ

ปัจจุบันก็ใช้อยู่กับ 2ZS ครับ

Comment

x-fi มีแค่พอส่งเข้าภาคขยายไม่ใช่เหรอคับ
          พอขับหูฟังตัวเล็กๆได้บ้าง

Comment

ใช้อยู๋เลยตัวนี้701 ซื้อมา 3350 คนขายลดให้ 50 -.- คู๋กับ Super Pro 707

บอกตามตรงว่าเร้าใจมาก ลำโพงตัวนี้

Comment

เสียงไปทาง PA เลยล่ะ เคยไปฟังห้องรุ่นน้อง

Comment

สรุปได้ของมาแล้วนะ ต่อฟังครั้งแรก แทบถอดเก็บ หยาบๆ กร้าวๆหยาบหูเหลือเกินสงสัยต้อง Burn-inก่อนซัก1อาทิตคงได้เสียงตามไปฟังDcom

Comment

sx ต้อง 200 ชม เด้อ เบิร์นกันนานเลย

ของผมเลยไปเยอะแล้วครับ 555555 ตอนแรกเสียงไม่นิ่งเหมือนกัน

Comment

ผมเคยลองฟังอยู่ กลับชอบแนวเสียงของ Altec Lansing มากกว่า

Comment

แหลมปรี๊ด
                      เบสตูม
                      เสียงกลางไปเที่ยว
                      ดังดั่งงานวัด.....

ท่านที่ชอบเน้นความดังเป็นสะระนะคงชอบ
                      ฟังนานปวดหัว....นะครับ...

Comment

เด็กแนว ขาร็อกชอบแนวนี้ เข้าทางเค้าเลย หนักทุกอย่าง
                        เสียงเหมือนพวกรถกระบะที่ชอบเปิดเพลงดังๆเผื่อแผ่ชาวบ้าน

Comment

เบสแน่นครับ เหมาะแก่การ เล่นเกมส์ ดูหนัง

ถ้าฟังเพลงไปดูตัวอื่นดีกว่า

Comment

มีขายมานานมากแล้วครับ
                            ประมาณปี 44 ก็เห็นวางขายแล้ว ถ้าจำไม่ผิดเกือบ2พันบาท
                            สมัยนั้นเสียงตูมตามเบสเป็นลูก ใสกรุ๊งกริ๊ง มีขาตั้งให้ ทำให้ดุดีมีราคา

แต่ฟังไปฟังมา ยอมเพิ่มเงินถอย ba790 ครับ

Comment

Originally posted by Boston View Post
                              มีขายมานานมากแล้วครับ
                              ประมาณปี 44 ก็เห็นวางขายแล้ว ถ้าจำไม่ผิดเกือบ2พันบาท
                              สมัยนั้นเสียงตูมตามเบสเป็นลูก ใสกรุ๊งกริ๊ง มีขาตั้งให้ ทำให้ดุดีมีราคา

แต่ฟังไปฟังมา ยอมเพิ่มเงินถอย ba790 ครับ
                              ใช่ครับ มันออกมานานมากแล้ว 701 , 702 เป็น UPS

ช่วงนั้นมี BA635 ออกมาขายเยอะมาก ราคาพอกัน BA635 ถูกกว่าหน่อย

เลยถอย BA635 มาแทน

ไม่ใช่เสียงมันไม่ดีนะครับ แต่มันคนละแนว

Comment

Originally posted by superguy2002 View Post
                                เด็กแนว ขาร็อกชอบแนวนี้ เข้าทางเค้าเลย หนักทุกอย่าง
                                เสียงเหมือนพวกรถกระบะที่ชอบเปิดเพลงดังๆเผื่อแผ่ชาวบ้าน

Comment

Working...
                                X