Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนทีครับ ปัญหาคอมค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนทีครับ ปัญหาคอมค้าง

ครับ คือ เครื่องคอมของผมจะมีปัญหาค้างแบบไม่สามารถขยับเมาส์หรือทำอะไรได้เลย
    จะค้างอยู่ที่หน้าจอนั้นไปเลย ต้องกดรีสตาท์อย่างเดียวครับ

โดยจะเป็นทุกทีที่เล่นเกมส์นะครับ
    เกมส์ที่เล่นก็จะเป็น warcraft กับ counter strike 1.6
    โดยบางทีเล่นเป็น ชั่วโมง ก็ค่อยมาค้างอะครับ
    หรือบางทีก็เล่นไม่ถึง 10 นาทีก็ค้างไปแล้ว
    โดยก่อนหน้านี้ไม่มีอาการนะครับ

ลองเอาไปที่ร้านดู ทางร้านก็บอกไม่เป็นอะไรอะครับ
    ผมงงมาก เวลายกไปที่ร้านเค้าได้ลองเอาไปลองเล่นเกมส์
    แต่มันดันไม่ค้างนี่สิครับ แต่พอผมยกกลับมาเล่นบ้านดันค้างอีก
    ผมไม่รุ้จะทำไงแล้วอะครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องคอมพิวเตอร์ซะด้วย

รบกวนทีนะครับ ว่าควรทำไงดี
    ว่าจะซื้อใหม่เปลี่ยนก็ไม่รุ้จะซื้อส่วนไหนเปลี่ยนดี

spec เครื่องนะครับ
    intel core2 4300@1.80Ghz
    ram 2048 mb
    Geforce 7300 SE/7200 Gs

ขอบคุณครับ

ช่วยทีครับ

ผมจนปัญญาและ

T T

Comment

T T

ลองงๆบอกสาเหตุมาทีครับ

ผมได้แบบลองแก้ดู รบกวนทีนะครับ

Comment

เ้ป็นเหมือนผมตอนนี้เลย งมทำมาหมดละเหลือแค่ไม่มีซัพพลายลองเปลี่ยน formatใหม่คราวนี้เข้าวินโดไม่ได้เลย ขึ้นจอฟ้าแล้วก็รีตาดไปเลย

Comment

เช็ค HD Tune
          เช็คไวรัส
          ลงไดรเวอร์ใหม่
          ลงโดว์ใหม่

Comment

Working...
          X