Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมหน่อยคับ

คือผมมีงบ 7000 บาท คับ ผมอยากได้การ์ดจอที่เอาไว้เล่นเกมส์ ดูหนัง ฟังเพลง คับ
    คือผมสงสัยว่า 9800 GT กับ 8800 Gt มันตัวเดียวกันรึป่าวคับ ผมงงมาก เขาบอกว่า 9800
    oc มาจาก 8800 คับ จรึงไหมผมก็ไม่รู้คับ แต่ผมควรใช้ค่ายไหนดีคับ Nvidia - ATI คับ
    9800 Gtx ก็น่าสน แต่เขาว่า HD 4850 ก็แรงพอๆกัน ผมจะตันสินใจยังไงดีคับ อยากได้ที่ดีๆคับ
    ถ้า 9800 กับ 8800 มันเดียวกัน ผมก็อยากใช้ 8800 ดีกว่า ถูกดี แต่ ATI เขาบอกว่ามันมีป็ญหาเรื่อง Driver อะคับผมก็ไม่รู้ว่าจริงรึป่าวคับผมไม่เคยใช้ ATi แต่บอกว่า สีสวย แรง แต่ทั้งสองค่ายความร้อนของ การ์ดจอ ร้อนพอๆกันไหมคับ
    ขอบคุณทุกคำตอบที่ใช้ผมตัดสินใจ

ATi

Comment

9800GTX+ หรือ 4850 ก็ได้ครับ พอๆกัน...

Comment

ช่วยหน่อยนะคับ ผมตันสินใจไม่ได้สักที ผมต้องขอโทษที่ตั้งกระทู้ซ้ำกับคนอื่นเขานะคับ ผมมีงบสุดท้ายแล้ว

Comment

ส่วนตัว ผมชอบ 4850

Comment

ATi เลยครับถ้าชอบดูหนังด้วยหละก็ครับ
            และถ้าไม่ชอบร้อน ATi เลย เพราะ nvidia ร้อนกว่านิดหน่อยครับ

Comment

7000.- XFX 9800GTX+XXX
              ที่แนะนำเพราะมัน X มากนี่แหละ

Comment

Working...
              X