Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเล่น Nba2K9บ้าง ทำไมมันยากจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครเล่น Nba2K9บ้าง ทำไมมันยากจัง

เหมือนคนที่เคยเล่นฟีฟ่าแล้วลองหัดมาเปลี่ยนเล่นวินนิ่งใหม่ๆ ยากโครต
    มีใครเล่นแล้วบ้างคับ

ไม่เห็นยากเลยคับ ผมว่าชู้ตลงง่ายกว่าเกมบาสอื่นอีกถ้าจับจังหวะได้ แต่ดั๊งจะดั๊งยากหน่อยไม่เวอร์ อันนี้ชอบ ผมคิดว่าคุนคง งง กับปุ่มมากว่ามั้งคับ แต่เกมบาสเกมนี้เป็นเกมบาสที่ดีที่สุดและเหมือนจิงมากเท่าที่ผมเคยเล่นมาในชีวิตนี้

Comment

Alley hoop อ่ะ ยากโคตรๆ ยังไม่เคยทำได้เลย(วืดทุกที)

Comment

555+ เกมบาสเกมนี้มันส์มากครับเล่นจนติดเลยอ่ะ วิธีAlleyOop ก็คือ กดShiftค้างไว้+ส่งนะครับ แต่ต้องรอจังหวะที่เพื่อนวิ่งเข้ามาใต้แป้น แล้วหน้าเพื่อนต้องว่างด้วยครับ ลองดูครับไม่ยาก ยิ่งใช้ตอนฟาสเบรคยิ่งสวยเลย

Comment

งงกับปุ่มบังคับครับตอนแรก แต่ตอนนี้สนุกมากครับ AlleyOop ถ้าเป็นจอย กดตัวไหนมั่งอ่ะ

ปล.เล่นแบบseason ซื้อตัวได้มั๊ยครับ

Comment

เป็นจอยไม่เคยเล่นอ่า - -ลองไปดูในออฟชั่นนะครับ ปล.แบบซีซั่นซื้อตัวได้ไหม อยากรู้เหมือนกัน

Comment

ถ้าใช้จอย X360 ลองดูนะครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...&highlight=nba

ก็คงไม่ใช่ทั้งหมดครับ แต่เป็นเท่าที่ผมทราบครับ

Comment

ส่วนตัวผมว่าคอมมันโกงๆนะ ยิ่งควอเตอสุดท้ายถ้ามันตามเราอยุ่หรือสูสีมันจะยิง3แต้มอย่างเดียวแล้วโครตแม่นมากๆ6ลง6กับ5ลง5ติดต่อโดนมาแล้วจากที่3ควอเตอก่อนนั้นมันยิงแทบไม่ลงเลย เซงมาก ผมนี่ต้องพื้นที่ใต้แป้นอย่างเดียว ชู๊ตเกินหัวกะโหลกลงยากมากไม่รุ้กะกันยังไง
                ปล.ผมใช้houstonอะ

Comment

ผมใช้ ทีมสร้างเอง+ตัวสร้างเองครับ

Comment

ไม่ยากครัครับ

ใช้คีย์บอร์ดเล่นใช่มะ งั้นต้องฝึกหน่อยแนะนำซื้อจอย ของ Xbox360 มาเล่นครับ คล่องกว่าเยอะ

ขอบอกเลยว่าจะเล่นเกมบาสต้อง 2k9 ครับ อย่าไปเล่น Live เลย ห่วยแตก

Comment

ไม่ยากครัครับ

ใช้คีย์บอร์ดเล่นใช่มะ งั้นต้องฝึกหน่อยแนะนำซื้อจอย ของ Xbox360 มาเล่นครับ คล่องกว่าเยอะ

ขอบอกเลยว่าจะเล่นเกมบาสต้อง 2k9 ครับ อย่าไปเล่น Live เลย ห่วยแตก

Comment

ยังหาเล่นอยู่เลยครับ ไม่มีใครปล่อยเลย........

Comment

ขอมาขี้คุยที กระผม บังคับลื่นหมด ทั้ง alley oop ทำไ ด้หมด ลุยแบบยาก มาตลอด งั้นๆแหละ แต่อยากมีเพื่อนเล่นด้วยชะมัด

Comment

ไม่ยาก แต่ขนาดใช้จอย xbox เข้าโหมด ซ้อม ออกมาประกดว่าลืมปุ่มเหมือนเดิม ฮ่าๆ

Comment

เล่นความยากเท่าไรกันครับของผม all-star

Comment

Working...
                              X