Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องใช้การ์ดรุ่นไหน ครับถึงจะเปิด PhysX ไม่กระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องใช้การ์ดรุ่นไหน ครับถึงจะเปิด PhysX ไม่กระตุก

คือ ชอบ PhysX ของ Nvidia มากอ่ะครับ

อยากรู้ว่ามานต้องใช้การ์ดรุ่นไหน ถึงจะปั่นFrame Rate ให้ได้สูงๆอ่ะครับ

ดูจาก : http://www.youtube.com/watch?v=hhUV2zKttOA

เค้าใช้GTX280 แต่ว่า ไม่รู้ว่าใช้ 3-Way SLi รึเปล่าอ่ะครับ

วานผู้รู้แนะน ด้วยครับ

โฮ่ๆๆๆ มันอยู่ที่เงินครับ ของแบบนี้

Comment

9800GTx + ก็โอละครับ ถ้าเล่นเกมทั่วๆไปนะ ครับแต่จะเอาเยอะขนาดไหน FPS30+ ท่านก็แยกไม่ออกแล้ว
      CPU ด้วย การ์ดแรงอย่างเดียวจะไปมั้ยท่าน ?
      แต่ถ้าถามผมยังไงก็ชอบ Havok มากกว่าไม่อยากใช้ phsyx = = ฟิสิกส์ไม่แท้ในทางการคอม แต่ก้คือฟิสิกส์งับๆ

Comment

มัน ซัฟฟอรน์ กับซีรีย ตั่งแต่ 9+ ขึ้นไปหมด รู้แค่นี้

Comment

AGEIA P100 PhysX ตัวนี้ต้องหาโหลดใช่ป่ะ

Comment

Originally posted by gamesdeath View Post
            มัน ซัฟฟอรน์ กับซีรีย ตั่งแต่ 9+ ขึ้นไปหมด รู้แค่นี้
            ซีรีย์ 8 ขึ้นไปนะครับ ไม่ใช่ 9 และก็ ซัพพอร์ต ครับ ไม่ใช่ ซัฟฟอรน์

Comment

ความเร็วของการ์ดมีผลด้วยนะนี้ ถึงจะมี physX เหมือนกัน อืมมมมมมม
              Last edited by maxsaag; 21 Jan 2009, 17:59:22.

Comment

Originally posted by Roman9441 View Post
                แต่ถ้าถามผมยังไงก็ชอบ Havok มากกว่าไม่อยากใช้ phsyx = = ฟิสิกส์ไม่แท้ในทางการคอม แต่ก้คือฟิสิกส์งับๆ
                Havok กับ PhsyX มันต่างกันยังไงอ่ะครับ

Comment

Originally posted by Hector View Post
                  Havok กับ PhsyX มันต่างกันยังไงอ่ะครับ
                  PhysX ของ NVIDIA

Havok ของ ATi

Comment

ทำไม ภาพสาวๆ ลายเซ็นท่านเพิ่มขี้นอ่าครับ = =

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                      PhysX ของ NVIDIA

Havok ของ ATi
                      หมายถึงระบบการทำงานของมันอ่ะครับ

Comment

ก็ฟิสิกส์เหมือนกันนั้นแหละแต่ Havok มีมานานกว่าและเป็๋นของ intel ครับ เสถียรกว่าครับ แต่ phsyx เองก็เสถียรขึ้นมาเยอะแล้ว

แต่ถ้าถามผมยังไงเรื่อง phsyx ถ้าทำงานคำนวนเลขค่า phsyx ที่ได้แท้ๆยังไงก็ต้องให้ CPU
                        ATI แค่พยายามจะทำการ์ดจอให้เข้ากับ Havok = = ประมาณว่าทำงานเหมือน phsyx ละมั้ง แต่จริงๆก็ไม่ซีเรียสถ้า havok ปกติ cpu จะเป็นคนประมวลให้ครับ
                        ส่วน phsyx ก็การ์ดจอ nvidia หรือการ์ดฟิสิกส์นะแหละ แต่คงไม่มีขายแล้วอันที่ 2

Havok = Intel ครับ

Comment

แล้วถ้าอย่างเกมบางเกมที่รองรับ PhysX แล้วเราใช้การ์ดของ ATi ก็จะเท่ากับว่าใช้ CPU เป็นตัวประมวลผลแทนใช่มั๊ยครับ และถ้ามันกระตุกนี่มันหมายความว่า CPU ของเราไม่แรงพอหรือยังไงครับ

Comment

Working...
                          X