Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชุดเครื่องเสียง Hifi สำเร็จรูปดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชุดเครื่องเสียง Hifi สำเร็จรูปดีไหมครับ

มีใครเคยใช้ชุดเครื่องเสียง Hifi แบบสำเร็จรูป แบบของ Sony ไหมครับ

DHC-AZ1D
    http://www.sony.co.th/product/dhc-az1d

คำถามคือ คุณภาพมันเป็นไงบ้างอะครับ เมื่อเทียบกับชุดเครื่องเสียงที่พวกพี่ๆ ชอบเล่นกัน

เกรดของมันนี่ประมาณแค่ไหน เอาแบบกว้างๆ ก็ได้นะครับ ไม่ต้องลงเฉพาะตัวนี้ (เปรียบเทียบกับพวก Sound Card/Dac รุ่นฮิตๆ ที่พวกพี่ๆ ชอบ post กันในเว๊ปได้ก็ยิ่งดีเลยครับ)

ผมมือใหม่ครับ

ผมว่าเล่นแยกดีกว่าครับ

Comment

มันก็ตามราคาอะครับ แต่ถ้าจะเล่นรุ่น top top แพงๆ
      เล่นแยกชิ้นดีกว่าครับ

Comment

ถ้าเน้นฟังเพลงอย่างเดียวแนะนำเล่นแยกชิ้นครับ
        ถ้าจะใช้หลายอย่าง ดูหนัง ฟังเพลง ก็ว่าไปอย่าง

Comment

แยกชิ้นดีกว่าคับ.....ไปที่นี่เลยคับ http://www.piyanas.com/index2.php

Comment

ขอเอาประสบการณ์มา แนะนำเล็กๆนะครับ คืออยากให้เล่นแบบที่มันแยกเป็นชิ้นให้แล้ว (แบบที่คุณเลือกมามันติดกันหมดเลย ไม่สวย) แบบแยก มันจะสวยคลาสสิคกว่า หาไม่ยากครับ (สักหมื่นต้นๆ บางอันก็ไม่ถึง)หรือไปเว็บปิยะนัส ก็มีให้เล่นพวก อินทิเกรต แต่ราคาสูงหน่อย

Comment

ต้องลองไปฟังครับ เอาแผ่นไปด้วยครับ ถ้าชอบก็สอยเลยครับ
              ลองดูชุดของ Soken เพราะบางรุ่นใช้ลำโพงแบรนด์ ครับ

Comment

แยกดีกว่าขาดใจครับ ผมก็เพิ่งได้ onkyo 5105 มาวันศุกร์นี้เอง ชุดแรกในชีวิตเรย เหอะๆ test ครั้งแรกด้วยหนังผีแถมดูตอนกลางคืนคนเดียวอีกตะหาก อยากบอกว่าแหล่มครับ ยิ่งเวลามันโผล่มาจากด้านหลังทำเอาตกใจทุกที ตอนนี้ยังไม่ได้จูนเลยใช้ธรรมดาไปก่อน ฟังเพลงก็ดีครับหลังจากจดๆจ้องๆ ลองฟังเทียบนู้นบ้างนี้บ้าง ตอนไปเดินดูข้าง ๆ เป็นบูธ sony มันเปิดโชว์อยู่ฟังแล้วคนละเรื่องกันเลยครับ

Comment

ทุนทรัพย์นิดหน่อย ของผมเลยได้ชุดนี้มาครับ แต่ก็ดูหนัง ฟังเพลง วิทยุ ครบตามที่ต้องการเลย งิงิ ด้านเสียงก็ไม่ขี้เหร่น๊า งุงิ

กระลังสะสมงบประมาณครั้งยิ่งใหญ่เพื่อจะเปลี่ยนไปเล่นชุดโฮมเธียเตอร์แพงๆ กับเขาอยู่อ่า แต่คงยาวนานแน่ๆ เรย แงๆๆ อดทนๆ ^^

Comment

Originally posted by K o S o L View Post
                    มีใครเคยใช้ชุดเครื่องเสียง Hifi แบบสำเร็จรูป แบบของ Sony ไหมครับ

DHC-AZ1D
                    http://www.sony.co.th/product/dhc-az1d

คำถามคือ คุณภาพมันเป็นไงบ้างอะครับ เมื่อเทียบกับชุดเครื่องเสียงที่พวกพี่ๆ ชอบเล่นกัน

เกรดของมันนี่ประมาณแค่ไหน เอาแบบกว้างๆ ก็ได้นะครับ ไม่ต้องลงเฉพาะตัวนี้ (เปรียบเทียบกับพวก Sound Card/Dac รุ่นฮิตๆ ที่พวกพี่ๆ ชอบ post กันในเว๊ปได้ก็ยิ่งดีเลยครับ)

ผมมือใหม่ครับ
                    ก็ดีครับ เซทง่ายไม่ยุ่งยาก อย่าไปเทียบกีบที่เค้าเล่นกัน กำลังเงินกับหูคุณดีกว่า

(หาเงินลำบากนะช่วงนี้)

Comment

Working...
                    X