Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องลำโพง ของ HP Pavilion dv 2626

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องลำโพง ของ HP Pavilion dv 2626

เปนกันบ้างไหมครับ ลำโพงของทุกท่านจะ เสียงแตกๆ ทั้งๆที่ไม่ได้เปิดดังอะไรมากมาย ส่วนวิธีแก้ของผม..........ต้องปรับ อิควอไลเซอร์ ให้ ทุ้มๆ หน่อยถึงจะพอฟังได้ ฮะๆ แล้ว หันมาใช้ software ฟังเพลง ของ AIMP ไม่ก็ jeraudio ส่วน วิธีของทุกท่านล่ะครับ ทำยังไง ? = = เผื่อจะได้เสียงที่ดีกว่าของผมก็ได้ครับ

ผมก็แตกครับ dv6506tx ผมว่า ด้วยความที่เป็นโน้ตบุ๊ค อะ ประสิทธิภาพเรื่องเสียงก็คงไม่ดีมากนักเท่าไหร ผมเลยตัดปัญหาด้ยการไปซื้อ ลำโพง คอม มาเลย เหอๆ

Comment

Originally posted by pradit25 View Post
      ผมก็แตกครับ dv6506tx ผมว่า ด้วยความที่เป็นโน้ตบุ๊ค อะ ประสิทธิภาพเรื่องเสียงก็คงไม่ดีมากนักเท่าไหร ผมเลยตัดปัญหาด้ยการไปซื้อ ลำโพง คอม มาเลย เหอๆ
      แต่ผมก็สงสัยอยุ่ว่าทำไม hp compaq ไม่เปน ลำโพงเปิดสุดๆ นี่ยังไม่ค่อยจะแตกเลย หรือจะเปนแค่ hp pavilion น้า = =*

Comment

อ้าวหรอครับ แบบนี้ เหล่า Hp pavilion ก็เซงเลย จิครับ

Comment

L1010 ของผม เสียงไม่แตกเท่าไหร่ครับ แต่ไม่เพราะเอาเสียเลย

จะว่าไป Compaq Pressario สมัยก่อน เสียงดีมากๆ
          เดี๋ยวนี้ NB เสียงดีๆ ก็มีพวกโตชิบ้า บางรุ่น คิดว่าคงได้ใช้
          แล้วล่ะครับ Express card ใส่ Sound Card แหล่มๆ และติด 5.1 ไปเลย

Comment

Compaq CQ40-104AX เสียงก็ดี+ดังด้วย

Comment

ผมเคยใช้ dv2215tx เสียงก้อแจ่มดีนะครับ เปิดดังเกือบสุดเสียงยังไม่แตกเลย

หรือว่า HP เด๋วนี้เค้าเปลี้ยนไป๋???

Comment

ของผม 2626tx อายุ 15 เดือน เสียงไม่แตกนะคับ ถ้าเปิดไม่สุด
                แต่ถ้าเปิดสุดๆ มีแอบแหบๆ นิดหน่อย -_-

Comment

ของผมเสียงดีครับ ไม่ทุกเครื่องหรอก

Comment

2626TX

อายุ 1 ขวบกะอีก 1 เดือน

เสียงยังปกติดีครับ

แต่มันไปนอนอยู่ศูนย์ละ

Comment

Working...
                    X