Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับเพื่อน ไดร์หายเฉยเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับเพื่อน ไดร์หายเฉยเลยครับ

ฮาดดิสของผมใช้วินโด้วิสต้า
    ฮาดิสของเพื่อนใช้วินโด้เอ็กพี

พอดีคอมเพื่อนมันเสียอ่ะครับก็เลยถอดฮาดดิสของผมไปลองกับเครื่องของเค้าดู โ ดยใส่ทั้ง 2 ลูก ของเพื่อนผมลูกนึง ของผมลูกนึง จากนั้นเพื่อนผมจาเข้าไป format ฮาดดิสของเค้า ซึ่งผมนั่งมองอยู่
    ปรากฏว่าฮาดิสของเพื่อนผมฟอแมตไม่ได้ เพื่อนผมก้เลยคิดว่าฮาดิสของเค้าเสีย เลยรีสตาทมาอีกรอบนึง ดูไปดูมาไดร์ ดี ผมหายเฉยเลยครับ หายไปทั้งไดร์ข้อมูลไนไดร์ก็หายไปหมดเลยครับ
    เข้าไปดูไน disk management ของวิสต้าอ่ะครับ มีพื้นที่อยู่แต่ข้อมูลหายไปเลย ไปดูไนมายคอมไม่มีไดร์ ด๊ ครับ ส่วนไดรือื่น มีปกติ C E F จากปกติ C D E F เป็นเพราะรายครับเนี่ย ฮาดดิสผมเสียหรือป่าว หรือว่าเป็นรายครับ ผมจามได้ว่าเคยเข้าไปเล่นๆไน พาติชั่น เมจิค ครั้งแรกไดร์ก้หายครับ เป็นไดร์ดีด้วยครับ แต่ไม่คิดว่าเพื่อนแค่เข้าไป ฟอแมตฮาดิสของมัน ไดร์ผมจาหายไปด้วยครับ ผู้รู้ขอความกรูณาหน่อยครับ อยากได้ไดร์คืนกลับมาจิงๆครับ
Working...
X