Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ All In One Router ่ะครับ ช่วยแนะนำหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ All In One Router ่ะครับ ช่วยแนะนำหน่อย

มีงบ 3000 +- 300 นะครับ ตัวไหนน่าใช้บ้าง ตัวไหนดียังไง แล้วก้อ Wirless Card ของคอมด้วยนนะครับ เป็นไปได้ต่ำกว่า 3000 ยิ่งดีครับ

ขอบคุณมากๆครับ

แนะนำ linksys WAG54C ที่ร้าน Auto net ที่ Zeer รังสิต ราคาอยู่ 3400 บาทครับ
    ตัวนี้ นะอึดหน่อย แต่มันมีตัวราคาถูกกว่านี้ที่เอาไว้ใช้ใน บ้าน
    linksys WAG200 อันนี้รหัสจำได้ไม่แน่นอนแต่ ถ้าไปร้าน Auto net ราคามันติด ๆ กันเลย
    ตัวนี้อยู่ 28xx ครับ
    ืำnetwork Adapter ผมแนะนำเป็นตัวนี้แล้วกันครับ
    http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=2252
    Last edited by FreeDom; 26 Feb 2007, 07:05:32.

Comment

D-Link G604T ครับ 1900-2100
      ถ้าใช้ทั่วไปผมว่าตัวนี้ก็เหลือเฟือแล้วครับ

Comment

Linksys อ่ะเวิร์ค

Comment

linksys wag200g คับ ผมใช้อยู่สัญญาณดี เซ็ตง่าย เสธียร ไม่ร้อน ติดตั้งชั้่น3ใช้ได้ทุกชั้นคับ แต่ถ้าเปิดทั้งวัน เล่นwag54g ตัวสีดำน้ำเงินอึดก่าคับ

Comment

Originally posted by overchuckle View Post
            linksys wag200g คับ ผมใช้อยู่สัญญาณดี เซ็ตง่าย เสธียร ไม่ร้อน ติดตั้งชั้่น3ใช้ได้ทุกชั้นคับ แต่ถ้าเปิดทั้งวัน เล่นwag54g ตัวสีดำน้ำเงินอึดก่าคับ
            wag200g นี่ราคาเท่าไหร่ร๋อครับ แต่ตัวหลังนี่ราคาเกินงบอ่ะ

Comment

ถ้าออลอินวันผมเชียร์ ดีลิงค์ 604 ครับ คนใช้เยอะราคาถูกไม่เกิน 2100.- ประสิทธิภาพใช้ได้ เปลี่ยนเสาได้ แต่ตัวรับเชียร์ตัวนี้ขาดใจครับ อิดิแมก ยูเอสบี เปลี่ยนเสาได้ ต่อสายได้อีก 7 เมตร ทำรีเฟล็กได้อีก

Comment

http://www.thelordofwireless.com/mod...&p=15240#15240
                รูปครับ

Comment

wag200g ราคา2750บาท มีบางร้าน3170เดินดูเอาคับ ประกันingram3ปี

Comment

เอาพัดลม 8 CM เป่าด้านบนก็ช่วยดับร้อนได้

Comment

Zyxel เท่านั้น 4ปี ไม่มีงอแง ... ให้ตายเถอะ สมัยนั้น(ออกใหม่ๆ)ซื้อมา7000กว่าบาท เด๋วนี้รุ่นใหม่ๆโคตรถูก

เห็นรุ่นที่เป็น router+switch ประมาณ 2500 มั๊งถ้าจำไม่ผิด (จำชื่อรุ่นไม่ได้นะคับผม)

สมัยที่กำลังจะเปลี่ยนจากโมเด็มเป็น Router
                      Zyxel เป็นยี่ห้อเดียว ที่ผมมองว่าคลาสมันเท่ากับ 3COM (ตอนนั้นใช้ 3COM US.Robotics นิ่ม ราบรื่น)
                      Last edited by Lucious; 5 Mar 2007, 18:51:35.

Comment

Originally posted by notetep123 View Post
                        เอาพัดลม 8 CM เป่าด้านบนก็ช่วยดับร้อนได้
                        ผมใช้ 12 ซม. เป่าเรยอ่ะคับ เหอะๆ ปัญหาคือไม่รู้จะต่อไฟที่ไหนดีอ่ะ ต่อจากเคสมาก้อไม่สวย ต่อจากหม้อแปลงไฟที่บ้านมันดันเจ๊งอีก ที่ไหนมีถูกๆขายบ้างเนี่ย

Comment

สุดท้ายสอย linksys WAG54C มาอ่ะครับ จากพันทิพย์ 3100 บาทครับ

Comment

Working...
                          X