Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบนี้คือ บอร์ดเดี้ยง หรือ ถ่านเสื่อม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบนี้คือ บอร์ดเดี้ยง หรือ ถ่านเสื่อม

มันขึ้นมาตามภาพเลยอ่ะ

ต้องมาเซต bios วันเวลา ใหม่ตลอดทุกครั้งที่ปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่

แต่มันจะเป็นแบบทิ้งช่วงไว้นานๆนะ แบบว่าถ้าเพิ่งปิดแล้วเปิดใหม่มันก็ปกติ

แต่ถ้าเปิดเย็นวันนี้ ไปเปิดตอนเช้ามันก็จะขึ้นแบบตามภาพข้างบนอ่ะ

ต้องรีเซตใหม่ 1 ที แล้วมันถึงจะให้เลือก F1 F2

ก็กด F1 เซตใหม่ มันก็เข้าได้ปกติ

แฟรตไบออสใหม่ดูครับ

Comment

ลองเปลี่ยนถ่านดูครับ

Comment

เหมือนถ่านจะหมดนะ

Comment

ถ่านนี้ใช้จากบอร์ดเก่าได้ไหม

ใช้ร่วมกันได้เปล่า
          Last edited by Juventus; 21 Jan 2009, 22:15:36.

Comment

ใช้ได้เหมือนกันครับ ถ้ายังมีไฟอยู่

Comment

ผมละงง บอร์ด ประมานปีเดียวเอง ไฟหมดซะและ

ตัวเดิมใช้มา 2-3 ปี ยังไม่หมดเลย

สงสัยตัวใหม่เล่นหนักไปหน่อยเปิดตั้งแต่ 8 โมงเช้า-เที่ยงคืนทุกวันเลย เกี่ยวไหมเนี่ย

Comment

ใช้ได้ครับเท่าที่เห็นบอร์ดทุกตัวจะเป็น CR2032 เหมือนกันหมด

---

ไม่แน่ตรงลายปริ้นแถวนั้นอาจจะเจ๊ง หรืออาจที่จะเป็นที่ขั้วถ่านครับเคยเอาไปเคลมเสีย ฉามโร้ยนะบอร์ดตูดหิน

Comment

Working...
                X