Announcement

Collapse
No announcement yet.

Windows 7 - Daemon Tool

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Windows 7 - Daemon Tool

ลบกระทู้ทิ้งดีกว่า ... เพราะ ...
    และนี่คือคำตอบสุดท้าย ของกระทู้นี้ ... ลองอ่านดู ... ใครเกรียน!!!

Originally posted by narastaya9 View Post
    เวงเอ้ยยย

กดรันไปแล้ว เพิ่งมาอ่าน ลงแล้วลบไม่ได้ ยังไม่รู้จักอีดิทกระทู้ ความรู้แค่หางอึ่ง ยังมีหน้ามาแจกโปรแกรมอีก

ยังมีหลายคนเดือดร้อนแน่นอน ผมก็ด้วย ตอนนี้มันรันทุกครั้งที่เปิดเครื่อง ทำไงได้ เสือกไปโหลดของมันเอง

ขอโทษทุกคนที่ด่าแรงไป อะไรที่จะนำมาแจกต้องบอกปัญหาการใช้ไว้ด้วย

ไม่ใช่ ใช้ตีนยัน มือยัน ว่าของตัวเองดีเลิศอย่างเดียว เกรียนจริง ๆเล่นเว็บนี้มาหลายปี เพิ่งเคยพูดหยาบครั้งแรกนี้ละ
    เฮ้อ ...
    ว่าจะไม่ตอบโต้แล้วนะ
    ปัญหาของคุณคืออะไร พูดดีๆ ก็ได้ ทำตัวให้เหมือน "ปัญญาชน" หน่อย
    ผม ก็ format เครื่องบ่อย และก็ลง daemon tool ทุกครั้ง ก็ไม่มีปัญหาอะไร
    และ ไม่เคยบอกว่ามันดีเลิศ
    ลองอ่านให้ดีๆ สิครับ
    เวลามีปัญหา ผมจะ post ถามว่ามีปัญหาตรงไหน แต่ก็ไม่ยอมตอบกัน ... แล้วอย่างนี้เทวดาหน้าไหนจะรู้
    แล้วเท่าที่อ่านดูก็มีเพื่อนๆ ใช้งานได้ มันยังไงกันเนี่ย
    User Error หรือเปล่า

EDIT#1 : ลบกระทู้ทิ้งไปแล้ว ... และเอา post ของท่านขึ้นแทน ... พอใจหรือยัง
    มีปัญหาอะไร PM มาได้เลยนะท่าน ... อยากเจอหน้าเหมือนกัน ...คนเก่ง!!! ... LOL ...

EDIT#2 :
    ผมได้ทดลองทำดังต่อไปนี้
    1.uninstall daemontool ออก...ผ่าน .... ไม่มีปัญหาจอฟ้า ... restart computer
    2.uninstall SPTD 1.62 ออก... ผ่าน.... ไม่มีปัญหาจอฟ้า ... restart computer
    3.ลอง ติดตั้ง SPTD 1.62 อย่างเดียวก่อน... ผ่าน.... ไม่มีปัญหาจอฟ้า ... restart computer
    4.ติดตั้ง Daemon Tool Lite 4.35.5 ... ผ่าน.... ไม่มีปัญหาจอฟ้า ... restart computer

สรุป ผมไม่พบปัญหาอะไรเลย
    แล้วจะให้ผมทำยังไงดีล่ะ พ่อคนเก่ง!!!
    เฮ้อ ... สังเวช Noob!!!

EDIT 3 : ต้นเหตของปัญหา ...solved!!!
    พอดีไปเจอ Post ที่เขาถามไว้
    Code:
    http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?t=744149
    ปรากฎว่าพ่อเจ้าประคุณรุนช่องใช้ windows 7 build 7077
    แน่นอนเวลาลงมันก็มีปัญหาน่ะสิ ...
    final build น่ะเขาถึง 7600 แล้วพ่อคู้ณณณณณณณณณณณ....
    เฮ้อ ... ใครกันแน่ความรู้แค่หางอึ่ง 555+

สรุป ปัญหามาจาก User error ...
    ดันไปใช้ windows 7 build 7077 ...
    build 7077 เนี่ยเขายังพัฒนาไม่เสร็จ นะจ๊ะ... จะบอกให้
    บอกให้แบบไม่คิดตังค์ ไปใช้ build 7600 ซะ ... ทุกอย่างจบ!!!

-------------------------------------------------------------------------

EDIT 4 : สุดท้าย ... สำหรับ Post นี้

จริงๆ แล้ว ผมไม่อยากตอบโต้อะไรให้รุนแรงเลย
    แต่ท่านเป็นคนเริ่มก่อน
    ลองอ่านข้อความที่ท่านเขียนดูก็แล้วกัน ... ถ้าท่านเป็นผมจะรู้สึกอย่างไร

ผมไม่ชอบหาเรื่องใคร ... แต่ก็ไม่กลัวเกิดเรื่อง
    แรงมา ก็แรงไป...
    ท่านเล่นผมมา 1 ดอก ... ผมก็เอาคืน 1 ดอก

ภาษานักเลง เขาเรียกว่า เจ๊ากันไป

ถือว่าจบกันไป

good luck!!!
    Last edited by mengchanchai; 20 Feb 2010, 10:58:50. Reason: ลองดูแล้วกันใครเกรียน ... 555+

ขอบคุณมากครับ

คิดอยู่เลยครับว่าจะลงดีไม่ลงดี เพราะเห็นบอกกันว่าใช้โปรจำลองไดร์ไม่ได้

Comment

อ่า.......ขอบคุณคร๊าบบบบ

Comment

ใช้ PowerISO แทนได้ครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

ใช้ไม่ได้น่ะครับ ลองแล้วน่ะครับ มัน eRROR จ้า ...................

Comment

Originally posted by Tumzazaki View Post
              ใช้ไม่ได้น่ะครับ ลองแล้วน่ะครับ มัน eRROR จ้า ...................
              error ตอนไหนครับ
              ตอนติดตั้ง
              หรือตอน mount
              ถ้าสั่ง mount เท่าที่สังเกต มันต้องเป็น format ISO นะครับ
              ถ้านามสกุล *.mds อะไรเนี่ย ผมก็เจอ error
              แต่พอทำไปเป็น format ISO ก็ใฃ้งานได้ครับ

Comment

แวะมาดู

Comment

แถมตอนลบ โดนจอฟ้า ไปอีก

Comment

เปิดไฟล์ mds ไม่ได้

Comment

ตอนนี้ลองลงใหม่ใช้ได้แล้วครับ........ทําตามที่.จขกท.บอกรับรองแหล่มแน่นอน.......ขอขอบคุณ.จขกท.มากครับ........อิ........อิ
                      Last edited by NE-O; 17 Dec 2009, 01:12:33.

Comment

Originally posted by NE-O View Post
                        มารายงานผล......อันตราย...ห้ามลงนะครับผมต้องฟอร์มแม็ทร์ลงวินโดว์.7ใหม่เลย....เวรกรรมงานเข้าเลยตรู.....เซ็งวุ๊ยยยยยย...
                        อาการมันเป็นยังไงครับท่าน ช่วยอธิบายให้ละเอียดหน่อยครับ
                        อันนี้คือ link ที่ผมเอามาของ daemon tool ครับ

http://forums.mydigitallife.info/showthread.php?t=4238

Comment

ลง daemon ไม่ได้ก็ใช้ power iso แก้ขัดไปก่อนคร๊าบบบ ^^

Comment

Originally posted by VesPer-KiD View Post
                            แถมตอนลบ โดนจอฟ้า ไปอีก
                            จออีกคนครับ

ลงแล้วใช้ไม่ได้

จะลบ จอฟ้าซะงั้น

Comment

-win7 ลงแล้วใช้งายได้กี่วันครับ ต้ง Act. ไหม
                              -แล้วผมใช้ driver sound+vga vista ได้ไหม pm แจ้งหน่อยครับ

Comment

Working...
                              X