Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีแก้ไฟดูดไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีแก้ไฟดูดไหมครับ

ตั้งแต่ผมย้ายคอมมาตั้งตรงพื้นหินขัดแล้ว เวลาผมเอามีไปโดนรอยต่อฝาเคส ผมจะโดนดูดตลอดเลยล่ะครับ ทั้งที่แต่ก่อนตอนอยู่บนพื้นไม้ห้องพ่อผมไม่เคยดูดเลย
    มีใครรู้วิธีแก้ไขไหมครับ ช่วยด้วยนะครับ
    ขอบคุณนะครับ ^^"

ต่อสายดิน เอาสายไฟด้านนึงมาพันตรงเคส(พันตรงน๊อตก็ได้) แล้วอีกด้านตอกเข้ากำแพงหรือพื้น

Comment

น็อตตัวเดียวก็พอหรอครับ แต่มีวิธีไหนง่ายกว่าตอกพื้นหรือกำแพงไหมครับ(ทำไม่เป้นง่ะ)

Comment

เอาพรมปูที่พื้น หรือ ใส่รองเท้าฟองน้ำ

Comment

เอาพรมรองครับ หาแบบที่มีพื้นยางด้วยก็ดี

Comment

ที่บ้านเป็นพื้นกระเบื้อง เวลาจะจับเคส (จับวันละเป็นร้อยครั้ง) จะเอาเท้าขึ้นจากพื้น นั่งบนเก้าอี้มีล้อจะเอาเท้าวางบนล้อเก้าอี้ เป็นระบบออโต้ไปแล้วครับ.. วิธีที่ถูกต้องตามข้างบนครับผม.. ให้ดีทีสุดแท่ง groundrod ตอกลงไปในพื้นดินเลยครับ.. แล้วต่อสายดินมาที่เคส..

Comment

ใส่รองเท้่าผ้าแค่นี้พอคับ

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
                ที่บ้านเป็นพื้นกระเบื้อง เวลาจะจับเคส (จับวันละเป็นร้อยครั้ง) จะเอาเท้าขึ้นจากพื้น นั่งบนเก้าอี้มีล้อจะเอาเท้าวางบนล้อเก้าอี้ เป็นระบบออโต้ไปแล้วครับ.. วิธีที่ถูกต้องตามข้างบนครับผม.. ให้ดีทีสุดแท่ง groundrod ตอกลงไปในพื้นดินเลยครับ.. แล้วต่อสายดินมาที่เคส..
                เหมือนผมเรยอะพี่ครับบบ

Comment

วิธีแก้ไฟดูด ง่ายนิสเดียว ไม่ต้องเสียบปลั๊ก เวลาเปิดคอม ไฟก็จะไม่ดูดแล้วครับ
                  (อิอิ ขำๆนะครับ)

Comment

อิอิ..............เรื่องดูดเป็นเรื่องธรรมชาติ....จ๊วบ...............

Comment

เอาตะปูไปตอกกับต้นไม้ข้างบ้าน 1 ดอกครับ ต่ำๆติดโคนต้นนะแล้วเอาสายไฟไปพันไว้ หาเทปกาวพันให้สนิทกันเป็นสนิม แล้วเอาสายด้านนึงต่อกับน็อตที่เคส ความชื่นจากต้นไม้ที่ต่อจากรากลงดินจะรับไฟกราวด์ได้ดีมากๆ
                      ลองทำดูคุณทำได้......

Comment

Originally posted by getsaiyaman View Post
                        เอาตะปูไปตอกกับต้นไม้ข้างบ้าน 1 ดอกครับ ต่ำๆติดโคนต้นนะแล้วเอาสายไฟไปพันไว้ หาเทปกาวพันให้สนิทกันเป็นสนิม แล้วเอาสายด้านนึงต่อกับน็อตที่เคส ความชื่นจากต้นไม้ที่ต่อจากรากลงดินจะรับไฟกราวด์ได้ดีมากๆ
                        ลองทำดูคุณทำได้......
                        กรรมของต้นไม้..

Comment

ต่อสายดินไงท่าน เอาสายไฟ ต่อที่ตัวเคส แล้วเอาตะปูตอกที่มุมพื้นห้อง ก็เป็นอันเสร็จ

Comment

Originally posted by gunya18 View Post
                            วิธีแก้ไฟดูด ง่ายนิสเดียว ไม่ต้องเสียบปลั๊ก เวลาเปิดคอม ไฟก็จะไม่ดูดแล้วครับ
                            (อิอิ ขำๆนะครับ)
                            มันต้องยังงั้น...

Comment

ห้องท่านพ่อ เป็นไม้ก็ไม่ดูดนะสิครับ..

Comment

Working...
                              X