Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเจอ Internet อพาตเม็นแบบนี้บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมใช้ GPRS/EDGS ครับ เอิกๆ

Comment

ของผม
      256k เก็บ 600.-
      512k เก็บ 1100.-
      ให้ต่อเองได้ แต่ต้อง จ่ายค่าเช่าเน็ตอยู่ดี
      มีฝรั่งคนนึงทนไม่ได้ จ่ายให้มัน 1000.- ทุกเดือน เพื่อให้ต่อเองได้
      คิดดูครับ

Comment

โห อาการเดียวกะที่หอผมเลยครับ แต่ผมโคตรเซ็งอ่า ตอนแรกที่เข้ามาอยู่ เน็ตแรงจริงๆ แหละครับ

มีผมกะเพื่อนที่สลับกันโหลดบิท โดยเลือกเวลาที่โหลดกันน่ะครับ แต่มีอยู่ช่วงหนึ่งที่มีขาโหลดคนหนึ่งเข้ามาใหม่

ขาโหลดคนนี้ไม่สนใจใครครับ มันชอบโหลดช่วงที่เค้าเล่นกันเยอะๆ ทำให้เน็ตมันเน่าเล่นไม่ได้

คือก่อนหน้านี้ 1 ปี ผมก็โหลดอยู่แบบนี้ตลอด ไม่มีปัญหาเลยครับ จนขาโหลดคนนี้เข้ามาน่ะครับ

แล้วคราวนี้มีอยู่วันหนึ่ง ผมลืมเปิดเครื่องโหลดบิททิ้งเอาไว้ เลยรีบกลับมาที่หอ เจ้าของหอแจ้งว่าเน็ตเล่นไมไ่ด้

เค้ามาถามผมว่าได้โหลดบิทหรือเปล่า ผมก็ แมนๆ ครับ บอกไปว่า เปิดทิ้งเอาไว้เดี๋ยวจะไปปิดให้

แต่ผมก็แปลกใจอยู่ เพราะว่า ตอนที่ผมจะออกไปข้างนอก ผมกะเวลาเอาไว้แล้วว่าที่ผมโหลดอยู่มันต้องเสร็จในอีก 2 ชั่วโมง

แต่ปรากฎว่า ยังไม่เสร็จครับ ผมก็แปลกใจ และช่วงนั้น เน็ตมันเป็นอะไรไม่รู้ชอบใช้ไม่ได้ เลยตามเช็คพวก ARP

และรู้ว่า มีคนใช้โปรแกรมบล็อคสัญญาณเน็ตครับ ทำให้คนอื่นใช้ไม่ได้กันทั้งหอพัก เกิดปัญหา และผมเป็นแพะ

สุดท้ายเจ้าของหอ ปรับความเร็วลงเหลือเท่าๆ กับ จขกท. น่ะครับ ถึงจะปรับให้ช้าลง แต่ผมก็ยังเซ็งครับ

เพราะว่า เน็ตมันไม่เสถียรเลย ช่วงไหนคนเล่นเยอะๆ ขนาดเปิด google ยังรอเป็นชาิติ ตอนนี้เลยหาหอใหม่ละครับ เซ็งมากๆ

Comment

ผมก็เหมือนกันอยู่หอลำบากมากเลยเพราะแต่ก่อนอยู่บ้านทำอะไรก็ได้ตามใจอยู่มาหายหอเสียค่าเน็ทด้วย ต้องทำใจครับอยู่กับส่วนร่วม

แต่ตอนนี้ผมอยู่หอดีเน็ทแรง ชอบมากเลยโหลดบิทก็โอเควิ่งที่ละ 500k ก็เลือกเวลาโหลเอา 1 Gb 1 ชม. โดยประมาณ เวลาโหลดก็ ตี2-8โมงเช้าจะได้ไม่รบกวนคนอื่น โหลดจนHdเต็ม 5555555 ที่สำคัญไม่เสียค่าเน็ทอีกหอนี้จะดีอะไรขนาดนี้ เอิกๆ

Comment

Originally posted by tor_za View Post
            ทำใจอ่ะ

เล่นเนท 256 K แบบไม่มีปัญหาก็โอเคแล้วนะ

ปัญหามันคือว่า 256 มันเล่นดอทเอไม่ได้อะดิท่าน เรื่องใหญ่เลย โดนเพื่อนมันขำกันก้ากเลย แต่ก่อนเล่นด้วยกันประจำ เมื่อก่อนก็อ่อนอยู่แล้ว ไปเจอแบบนี้กระตุกอีก อ่อนใหญ่ โดนมันด่า ทั้งคนทั้งเน็ต noob ทั้งหมด -*-

Comment

ของผมก็บอก 5m เป็นไวเลส จ่ายเดือนละ300บาท ผมก็กะว่าไม่ถึง5mหรอก

ลองโหลดบิทดู วิ่งซะ500kกว่าๆ เลยไม่พูดไร 5555

Comment

Originally posted by KANG View Post
                ของผมก็บอก 5m เป็นไวเลส จ่ายเดือนละ300บาท ผมก็กะว่าไม่ถึง5mหรอก

ลองโหลดบิทดู วิ่งซะ500kกว่าๆ เลยไม่พูดไร 5555
                ของผม เจ้าของห้องเค้าเก่งเรื่องทางนี้ เล่นเซททุกอย่างไว้เปะๆ 256k ดันไม่เปะ โหลดบิทได้ วิ่ง ได้ไม่เกิน 23k บางที ตกไป 10k ไม่น่าประกาศว่าเน็ต 5 เม็ก ที่จิงมันน่าจะบอกว่าเน็ต 256k

Comment

Originally posted by SliPPerHoLLoW View Post
                  ของผม เจ้าของห้องเค้าเก่งเรื่องทางนี้ เล่นเซททุกอย่างไว้เปะๆ 256k ดันไม่เปะ โหลดบิทได้ วิ่ง ได้ไม่เกิน 23k บางที ตกไป 10k ไม่น่าประกาศว่าเน็ต 5 เม็ก ที่จิงมันน่าจะบอกว่าเน็ต 256k
                  เข้าข่ายหลอกลวงนะครับเนี่ย ของผมตอนนี้หาหอใหม่ได้ละครับ ใหม่เอี่ยมเลย

รอลุ้นว่าที่จองไว้จะได้เปล่า อิอิ หอเก่า เรื่องเน็ตไม่ไหวจริงๆ ครับ เล่นแล้วเครียด

เปิดคอมมา บางทีก็พบว่า เน็ตเล่นไม่ได้ (โคตรเซ็ง) บางทีจะทำการบ้านที่ต้องโหลดจากเวป

เน็ตก็ไม่เดิน ต้องไปนั่งร้านเกม จะเล่นเกม ก็เล่่นไม่ได้อีก เน็ตเน่า ต้องไปนั่งร้านเกมตามระเบียบ

พวกขาโหลดบิตย้ายออกไปหลายคนละครับ ผมสังเกตได้เลย คือ เวลาเค้าย้าย เค้าจะมีคอมดีๆ ตัวหนึ่ง

อีกตัวหนึ่ง เป็นคอมเก่าๆ สันนิษฐานได้ว่า นี่คือ ขาโหลดชัวร์ เหอๆ เพราะหลังจากที่เค้าปรับสปีดได้ไม่นาน

user ขาโหลด ก็หายไปเลยครับ

Comment

หอ ผมโมเด็มแยกทุกห้อง เมื่อก่อนก็แชร์ทั้งหอแล้วเค้าโล๊ะเพื่อตัดปัญหาคนบ่น ฮ่าๆๆ สบายใจวิ่งเต็มๆ

Comment

Working...
                    X