Announcement

Collapse
No announcement yet.

น่อม ๓ คอร์ กะ แอ๊ดล่อน เอ็กซ์๒ ๗๗๕๐ อะไรดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• น่อม ๓ คอร์ กะ แอ๊ดล่อน เอ็กซ์๒ ๗๗๕๐ อะไรดีกว่ากันครับ

ตามชื้อทู้เลยครับ
    Athlon X2 7750
    กะ
    PHENOM 8450
    อะไรเล่นเกมดีกว่ากันครับ พอดีเหนราคาไกล้ๆกัน ตัวไหนดียังไงอ่าครับ

มีท่านนึงว่า 7750 ไม่แรง เล่น วัน-2วัน ปล่อยเลยครับ

Comment

ถ้าสองตัวเลือกนี้เอา 7750 ดีกว่า ยิ่งที่ขายๆกันเป็น Black Edition ด้วย ลากง่ายสบายๆ

แต่ต้องเปลี่ยนซิงค์ด้วยนะ ซิงค์เดิมๆมันบ้านๆมากครับ
      sigpic
      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
      งดแรงชั่วคราว

Comment

ตามคนข้างบนครับ

Comment

Athlon X2 7750 น่าลองกว่า

Comment

ผมเอามาเล่นเกมที่กิน CPU โหดๆอ่าครับ Supreme Commander เกมเนี้ย. เห็นเขาบอกว่าเกมนี้เปนเกมที่ใช้ประโยชน์จาก Core2Ex ได้มากที่สุดเลยอ่าครับ ไม่ทราบว่า 2 core กะ 3 core athlonx2 กะ nom3 เนี่ยมันจะเล่นเกมนี้อะไรจะดีกว่ากันอ่าครับ เพราะเห็นมันมี 3 core ก็น่าจะแรงกว่าพอสมควรเลยอ่ะ

Comment

จากประสบการ์ณ

2 ตัวที่เจ้าของกระทู้บอกนี้

เน้นเกมส์ เอา X2 7750 ดีกว่าครับ
              1. เพราะว่าคล็อกสูงกว่ามาก (เกมส์ต้องการคล็อกสูง ไม่ได้ต้องการจำนวนคอร์)
              2. เทคโนโลยีเดียวกัน มี L3 เหมือนกัน
              3. ใช้แรม 1066 ได้เหมือนกัน

Comment

ตามไป

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                  จากประสบการ์ณ

2 ตัวที่เจ้าของกระทู้บอกนี้

เน้นเกมส์ เอา X2 7750 ดีกว่าครับ
                  1. เพราะว่าคล็อกสูงกว่ามาก (เกมส์ต้องการคล็อกสูง ไม่ได้ต้องการจำนวนคอร์)
                  2. เทคโนโลยีเดียวกัน มี L3 เหมือนกัน
                  3. ใช้แรม 1066 ได้เหมือนกัน
                  ขอบคุงงับ

Comment

Working...
                  X