Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อย จะซื้อ VGA HD สักตัว แนะนำหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อย จะซื้อ VGA HD สักตัว แนะนำหน่อย

ช่วยหน่อย จะซื้อ VGA HD สักตัว แนะนำหน่อย คือว่า ไปเห็น เกมส์ GRID นานแล้ว ของ PS3 ได้ลองเล่น จากเครื่อง PS3 แล้วติดใจ อยาก มาเล่น กับ เครือง PC เกมส์นี้บ้าง

ตอนนี้ ใช่ ON board อยู่ เซ็งโหลด แทบไม่ขึ้น เลยจำเป็นต้องซื้อใหม่ แต่ไม่รู้ว่ารุ่นไหนจะแรงพอบ้าง

ช่วย แนะนำหน่อยครับ อ่อ ใช้เล่นกับ จอ lcd 32 นิ้ว พอจะมีการ์ทจอรุ่นไหน เล่นแบบ ปรับภาพสุด ๆ แล้ว ยังเล่นได้สะบาย บ้างครับ

เห็นว่ามี HD4670 512MB DDR3 พวกนี้ เล่นกับ จอ 32 นิ้ว ปรับ ละเอียดสุดได้หรือเปล่าครับ

หรือรุ่นไหนแนะนำหน่อย ขอราคา ไล่ ๆ กับ HD4670 นะครับ

ASUS 8800GT 1GB DDR3 4400.-

ร้าน J.I.B

Comment

ปรับสุดๆนี้ยังไงคับ ใส่ AA AF ด้วยหรือเปล่า ถ้าใส่ด้วย 8800GT ไม่ไหวนะคับ ผมเคยลองตัว 512MB ที่ res 1440x900 อีกอย่าง 8800GT ไม่ support HD ด้วยคับ แนะนำไปเล่น ATI ดีก่าถ้าจะต่อกับ LCD TV จะได้ออก HDMI ไปเลยคับ อีกอย่าง GRID นี้แฟนพันแท้ของ ATI ด้วย ผมแนะนำ HD4850 นะคับ ส่วน 4670 เป็นอย่างไรผมไม่รู้อะคับ

Comment

ครับก็กะว่าจะเ่ล่น พวก ATi อยู่แล้วเน้นดูหนัง ด้วย แล้ว ระหว่าง 4870 กับ 4760 และ 3870 หล่ะครับ

Comment

ผมว่าท่านต้องกำหนดงบมาก่อนดีกว่าครับ ถามแบบนี้ราคามันจะไหลไปเรื่อยๆนะครับ ^^

เพราะเค้าซอยรุ่นออกมาถี่มากๆเลย

ถ้าตัวที่ราคาประมาณ3พัน ก็จะมี 4670 3000.-(TURBO 3270.- JIB),3850(512M 3300.-),3870(3พันกว่าๆ) นี่คือราคาที่เซียร์ รังสิต ของหลายวันก่อนที่ผมไปมานะครับ

ส่วนรุ่นที่ราคาสูงกว่านี้รอท่านอื่นแล้วกันนะครับ ผมเล่นแต่ของถูก อิอิ

ส่วนตัวแล้วคิดว่าถ้าเล่นกับจอใหญ่ๆขนาดนี้ น่าจะเล่นการ์ดรุ่นบนเลยนะครับ เพราะกลัวการ์ดกลางๆจะขับไม่ไหวน่ะ

Comment

จะซื้อการ์ดจอ อย่าลืมดู psu ด้วยเน้อ

Comment

ผมมาหักปากาเซียน ครับ
              E7300 @ 3.33
              8800gt 512mb เดิมๆไม่คล๊อค
              เล่นที่ 1920x1080
              ปรับสุด เปิด aa สุดๆ
              40fps ถ้าแบบนี้ไม่เรียกลื่นเรียกอะไรครับ

Comment

เอาอย่างนี้ มีการ์ดจอตัีวไหน ราคา กลาง ๆ มื้อ หนึ่ง หรือ 2 ก็ได้ ที่สามารถเล่นเกมส์นี้ หรือพวก รถแข่ง ได้ ลื่น ๆ + ภ-า-พ สวย ๆ บ้าง

คือเรื่องของเรื่อง ผมอยากเล่นเกมส์นี้ แค่ นั้น + กับดูหนัง hi-def บางเรื่อง แล้วมันกระตุก ตอนนี้ใช้ vga on board อยู่ มีการ์ดรุ่นไหน ตอบสนองความต้องการผมในราคากลาง ๆ ได้บ้างครับ

Comment

มีงบการ์ดจอเท่าๆไรอ่ะครับ
                  ผมสอยการ์ดตัวนี้มา 3300 บาทอ่ะ มือ2นะ ประกัน3ปี เหลือ2ปี10เดือน
                  จะเอามาต่อ HDMI ก็แค่หาหัวแปลงมาใส่ครับ
                  อย่างที่เห็น Grid ผมปรับสุดหมดทุกอย่างแล้วก็ยังลื่นครับ
                  ไม่ได้เชียร์นะแต่เก็บไว้พิจารณาดูละกัน
                  เผื่อมีคนเสนอตัวอื่นจะได้เปรียบเทียบได้...อิอิ
                  แต่มันใจได้เลยว่า 4670 ทำเฟรมเรตขนาดนี้ไม่ได้แน่นอน
                  ถ้าซีพียูแรงเท่ากันอ่ะ

การที่ดูไฮเดฟกระตุก คงไม่เกี่ยวกับการ์ดจอครับ
                  ใช้ซีพียูอะไรอยู่อ่ะครับ ใช้โปรแกรมไหนเล่น
                  เคยลอง 4800+ กับ VGA on board ยังดู 1080p ลื่นเลย

Comment

8800GT ก็คุ้มนะ

ถ้ามือสองกะเอาแรงหา 8800Ultra เลย อิอิ

ถ้า ATI หา 4850 หรือ 3870 ดีกว่า

ถ้าคิดจะเล่นเกมส์ความละเอียดสูงๆ รายละเอียดภาพสวยๆ หาการ์ดจอแรมเยอะๆเข้าไว้ครับ
                    Last edited by tor_Za; 22 Jan 2009, 21:20:00.
                    sigpic
                    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                    งดแรงชั่วคราว

Comment

Working...
                    X