Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อlcd 19''samsung933bw ดูหนังไม่เต็มจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อlcd 19''samsung933bw ดูหนังไม่เต็มจอครับ

ต้องเข้าไปปรับตรงไหนหรอครับให้ดูหนังเต็มจอ กด auto แล้วก็ยังเหมือนเดิม

หรื้อว่าเข้าไปปรับตรงเมนูไรรึปล่าวครับ ลองเล่นหลายโปรแกรมละก็เป็นเหมือนกันทุกโปรแกรมคือ

มันไม่เต็มจออะครับ รบกวนทีนะครับขอบคุณครับ

http://www.samsung.com/th/consumer/d...=LS19CMKKFV/XT
    Last edited by Sir_nickky; 22 Jan 2009, 00:21:56.

อะ ไม่มีใครรู้เลยหรอ

Comment

ลองใช้โปรแรม km player ครับ แล้วเลืกปรับแบบเต็มจอ

Comment

อันนี้ผมไม่แน่ใจนะเหมือนเคยอ่านมา อาจจะผิดก็ได้ แบบหนังมัน16:9จอมัน16:10มันเลยไม่เต็ม ใครมาฟันธงอีกทีแล้วกัน

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
          ลองใช้โปรแรม km player ครับ แล้วเลืกปรับแบบเต็มจอ

kom player หรอครับ ลองแล้วครับเหมือนเดิม

Comment

Originally posted by Sir_nickky View Post
            kom player หรอครับ ลองแล้วครับเหมือนเดิม
            ป่าวครับ พิม km player ใน google เลยครับ เจอแน่

ปล. เด็กผีสู้ๆ

Comment

Sir_nickkyชอบภาพคุณมากเลยอ่ะ ดูแล้วมีความสุขยังงัยบอกไม่ถูก ตำนานเด็กปั้นผีแดง

Comment

Originally posted by aeklak View Post
                Sir_nickkyชอบภาพคุณมากเลยอ่ะ ดูแล้วมีความสุขยังงัยบอกไม่ถูก ตำนานเด็กปั้นผีแดง
                อิอิ ขอบคุณครับ ผมโชคดีที่ได้ดูรุ่นนี้ครับ

555+บ่งบอกถึงอายุ

Comment

ขอบคุณ คุณ kgb99 ครับ ผมลองโหลดมาละโปรแกรม km player ใช้ได้ครับ ภาพเต็มจอดี

แล้วโปรแกรม อย่างพวก window media nero showtime gom player พวกนนั้มันปรับไม่ได้หรอครับ

Comment

Originally posted by Sir_nickky View Post
                    ขอบคุณ คุณ kgb99 ครับ ผมลองโหลดมาละโปรแกรม km player ใช้ได้ครับ ภาพเต็มจอดี

แล้วโปรแกรม อย่างพวก window media nero showtime gom player พวกนนั้มันปรับไม่ได้หรอครับ
                    ไม่แน่ใจนะครับว่าจะมีคำสั่งหรือป่าว แต่โดยมากจะเหลือขอบเกือบทั้งนั้นครับ

Comment

ปรับแบบนั้นภาพจายาวๆคับ
                      ภาพมันจะแปลกๆ
                      ส่วนการดูหนัง แนะนำ 16:9 จาดีกว่าครับ (อัตราส่วนจอ lcd)

Comment

Working...
                      X