overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 16 of 16

Thread: ขอ Direct X 10 for xp หน่อยครับ

OverclockZone Member moopee's Avatar

Red face ขอ Direct X 10 for xp หน่อยครับ

ขอ Direct X 10 for xp หน่อยครับ หาโหลดไม่เจอครับ ใครมีตัวโปรแกรม หรือลิงค์(ที่ยังใช้ได้) กรุณาแบ่งให้ผมทีครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    ทริป เหมืองปิล๊อก (กาญจนบุรี)

เดี๋ยวจัดให้ รอแป๊บ (ไฟล์ 60MB นานนิด)

OverclockZone Member moopee's Avatar

ขอบคุณมากนะครับ
    รอได้ครับ

OverclockZone Member zeharm's Avatar

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    เดี๋ยวจัดให้ รอแป๊บ (ไฟล์ 60MB นานนิด)
    โอ้ว ท่าน ผมขอด้วยคนครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    ทริป เหมืองปิล๊อก (กาญจนบุรี)

Talking

หิหิหิ
    อ้อ ไฟล์นี้ได้มาจาก bit นะ (นานมากละ เกือบปีได้ละมั้ง) ส่วนตัวยังไม่เคยลองลงเลย นะ ^^
    เห็นคนอื่นลงไปแล้วอาการเครื่องไม่ค่อยจะสู้ดี
    หมายเหตุ ไม่ขอรับผิดชอบใดๆ ถ้าเกิดมีอะไรเกิดขึ้นกับท่านเครื่อง นะ -*-

Direct X 10 for xp

.

มันจะมีผลยังไงบ้างครับ

OverclockZone Member championrpg's Avatar

เตรียมแผ่นวินโดว์ไว้ด้วยนะคับ เพราะจะได้ลงใหม่ได้ง่ายๆ

OverclockZone Member merlix's Avatar

ไม่มี dx10 สำหรับ win xp ที่ใช้ได้จิงคับ ทั้งตอนนี้และ อนาคต ยืนยัน คับ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

Quote Originally Posted by merlix View Post
    ไม่มี dx10 สำหรับ win xp ที่ใช้ได้จิงคับ ทั้งตอนนี้และ อนาคต ยืนยัน คับ

OverclockZone Member sunshineza's Avatar
    NaKhOnSaWaN [Ns.]

อย่าไปลงครับ
    เครื่องผมลงมาแล้ว
    โครตเน่า
    เล่นเกมส์ไม่ได้หลายเกมเลย
    ลงไม่ได้ด้วย
    เดี๋ยวจะลงวินโดใหม่ละเนี่ย
    เซงชิบนึกว่าจะดี
    ***า
    แล้วพอลง9.0cทับไม่ได้อีก
    เซงๆๆๆ

OverclockZone Member poypoy's Avatar

เดวงานเข้ากัน

OverclockZone Member sef007's Avatar

ผมลงแล้ว มันไม่เห็นมีอารายเปลี่ยนแปลงเลย..................

OverclockZone Member

DX10 WinXP เป็นแบบโมครับ ยืนยันว่าใช้ได้จริง แต่คงจะเทียบเท่าวิสต้าไม่ได้ทั้งนี้ทั้งนั้นอุปกรณ์ของคุณต้องรองรับกับDX10ด้วยรวมทั้งเกมที่ใช้เล่นด้วย สำหรับคนที่ไม่เห็นผลอาจเนื่องมาจากฮาร์ดแวร์คุณไม่สนับสนุนครับ การลบDX10 ไม่จำเป็นต้องลงวินโดว์ใหม่ครับ สามารถยกเลิกการติดตั้งได้ เพียงแต่ DX10ที่คุณโหลดมาใช้นั้นบางตัวเอาไปโมอีกครั้งเลยไม่มีคำสั่งยกเลิกการติดตั้ง สำหรับ DX10 ไมโครซอฟท์ได้ออกมาบอกแล้วว่าจะไม่มีการสนับสนุนส่วนนี้ใน XP

OverclockZone Member championrpg's Avatar

Quote Originally Posted by sudteeruks View Post
    DX10 WinXP เป็นแบบโมครับ ยืนยันว่าใช้ได้จริง แต่คงจะเทียบเท่าวิสต้าไม่ได้ทั้งนี้ทั้งนั้นอุปกรณ์ของคุณต้องรองรับกับDX10ด้วยรวมทั้งเกมที่ใช้เล่นด้วย สำหรับคนที่ไม่เห็นผลอาจเนื่องมาจากฮาร์ดแวร์คุณไม่สนับสนุนครับ การลบDX10 ไม่จำเป็นต้องลงวินโดว์ใหม่ครับ สามารถยกเลิกการติดตั้งได้ เพียงแต่ DX10ที่คุณโหลดมาใช้นั้นบางตัวเอาไปโมอีกครั้งเลยไม่มีคำสั่งยกเลิกการติดตั้ง สำหรับ DX10 ไมโครซอฟท์ได้ออกมาบอกแล้วว่าจะไม่มีการสนับสนุนส่วนนี้ใน XP
    DirectX มันเป็นส่วนหนึ่งของ kernel วินโดว์ (ทำงานอยู่ใน Ring 0) นะคับ ซึ่งในส่วนนี้ จะไม่สามารถใช้อะไรจากของเวอร์ชั่นอื่นได้ มันก็เหมือนกับการที่คุณไปเอา driver ของวิสต้ามาลงกะ XP คิดว่าลงได้เหรอคับ - -'

ผมไม่รู้ ว่ามันใช้ได้จริงรึเปล่า แต่สิ่งที่ผมอยากจะเตือนสำหรับคนที่อยากลง คุณควรจะหาดูผลการลงจากคนอื่นๆที่ลงว่าผลเป็นเช่นใด ถ้าคุณรู้แล้วว่าผลของคนที่ลงหลายๆคนเป็นยังไง แล้วคุณยังอยากจะลงอีก มันก็คงเป็นเรื่องของคุณเอง เพราะวินคุณพังมามันก็เป็นความเดือดร้อนของคุณ

แต่สำหรับผม มัน ไม่มีทางลงได้ เพราะ DirectX การทำงานมันไม่ใช่น้อยๆเลย การที่จะเอามาโมให้ใช้ได้กับ XP นั่นมันหมายถึงการแก้ใขการทำงานในส่วน kernel อย่างใหญ่หลวง

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

Quote Originally Posted by sudteeruks View Post
    มันไม่ได้มี มาตั้งแต่แรกแล้วคับ DX10 for XP เขา MOD ให้มันชื่อ DX10 เอาเท่ห์ เฉยๆ คับ
    ต่อให้มี hardware รองรับ DX10 รวมถึงเกมส์ DX10 มันก็เล่นไม่ได้ใน XP คับ
    ลงแล้วใช้ได้จริง เพราะมันเป็น DX9 เอามาเปลี่ยน text show แค่นั้นแหละคับ

เฮ้อ เมื่อไหร่ กระทู้แบบนี้ จะหมดไปซักที DX10 for XP

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

DX10 มีใน XP ด้วยหรอครับ -*-

Bookmarks

Bookmarks