Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องติดไวรัสครับช่วยทีสแกนเท่าไหร่ก็ไม่ออก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องติดไวรัสครับช่วยทีสแกนเท่าไหร่ก็ไม่ออก

เครื่องติดไวรัสครับช่วยทีสแกนเท่าไหร่ก็ไม่ออก

มันติดที่ System Volume ทุกไดรเลยครับ
    อาการคือ เสียงไม่ออกลำโพง เครื่องติดค้างยาวเลยครับ Themes กลับไปเป็นแบบ Windows Classic ผมฟอร์แมตไปหลายครั้งแล้วแต่ก็กลับมาเป็นเหมือนเดิมครับ

ใครมีลิ้ง เอ็นตี้ไวรัสดีๆเจ็งๆช่วยทีครับท่าน

ลองใช้ Combofix ดูครับ

Comment

หายไวไว

Comment

ลองปิด system restore แล้วลอง scan ใหม่ดูครับ

Comment

้เข้า Salf-Mode แล้วแสกนครับ

ไม่หายลงวินใหม่

Comment

ลงวินใหม่ ไม่หาย

คาดว่า ติดออโต้ัรันที่ไดว์ อี ด้วย

ถ้าหา ยาแก้ ไม่ได้ ......

ฟอร์แม็ตทั้งลูก - -)

เพราะลงวินใหม่ มันฟอร์แม็ตแค่ ไดว์ซี อย่างเดียว

ไดว์อื่นที่มีไวรัส ก็ยังคงเดินเล่นสนุกสนานเหมือนเดิม

ยืนไว้อาลัยหัยข้อมูล 1 นาที ....

Comment

มันก้อปรกติอยู่แล้วไม่ใช้เหรอ
              ประกอบเครื่องใหม่ๆยังมีเลยแต่มันซ่อนอยู่

Comment

ปกติถ้าแก้ไม่ได้ก็ format เลย

Comment

ฮา ลองแล้วครับต้องใช้วิธีฟอร์แมตทั้งลูกแล้ว

Comment

ถ้ามีไวรัสที่ไดรว์ดี ถึงฟอร์แมตซีไป ไวรัสก็กลับมาติดได้อยู่ดีครับ

Comment

ใช้ Malwarebytes' Anti-Malware ดูนะครับฟรีแวร์ แต่อัพเดทก่อนนะ

Comment

Working...
                      X