Announcement

Collapse
No announcement yet.

4870*2 vs GTX295

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4870*2 vs GTX295

ใช้ทำงานด้านกราฟฟิกครับ พวก 3Dmax,PS ไม่ค่อยได้เล่นเกมเท่าไร

แนะนำตัวไหนดีครับ ยี่ห้อด้วยนะครับ

เกินความจำเป็นครับ...

Comment

HD 4850 ก็พอมั้งครับ..

Comment

แดงโล๊ด

Comment

GTX295 ถ้ามีของใหม่ก้อน่าเล่นของใหม่นะถ้าจะซื้อ แต่ผมก้อไม่มั่นใจอ่ะเพราะเหนเพื่อนๆในบอร์ดบอกว่าไดร์เวอร์ยังไม่สมบูรณ์ ยังไงก้อหาข้อมูลเนอะแร้วค่อยตัดสินใจจะดีกว่า

Comment

3Dmax....ทำเล่นๆหรือทำจริงจังเนี่ย ผมว่าคนทำจริงๆคงไม่น่าเข้ามาถามในนี้ ใช้งานขำๆ เลือกการ์ดถูกๆไม่เกิน3พันก็พอครับ ใช้คล่องแล้วค่อยโมเป็น Quadro หรือ FireGL ......หรือเงินถุงเงินถังทำงานด้านนี้จริงจัง ค่อยสอยตัวแท้ๆมาเล่น

Comment

จิงกะทู้บนเขา บอกเอามาทำไหม GTX295 เปลื้องป่าว

ถ้าเป็นจริงใช้งานเป็นอาชีพ Quadro เหอะ

Comment

ช่วงนี้ผมว่า 9800gtx+ กลางๆดีไมเจ็บตัวมาก

Comment

ผมก็ทำงาน 3Dmax อาชีพผมเลยไม่ได้ทำเล่นๆ ผมใช้ 9800gtx+ คอมที่ออฟฟิศใช้แค่ 7600gs ก็สามารถทำงานได้ แต่ 9800 gtx+ เวลาทำงานใน viewport ที่มี polygon เยอะๆได้ลื่นกว่า ถ้ามีงบพอซื้อไปเถอะครับ ยังไงก็ดีกว่าตัวซีรีย์ต่ำกว่า ไม่ต้องไปซื้อ Quadro หรอกเชื่อผม ไม่คุ้มค่าหรอก เกินความจำเปน ถ้าไม่ทำงานโครงใหญ่ๆหลักล้าน ใช้การ์ดธรรมดานี่แหละครับ ส่วนการเรนเดอร์ อยู่ที่ cpu

Comment

260 ก็พอใช้้กะ PS CS4 แหล่ม...

Comment

Originally posted by Gddr3dman View Post
                      ผมก็ทำงาน 3Dmax อาชีพผมเลยไม่ได้ทำเล่นๆ ผมใช้ 9800gtx+ คอมที่ออฟฟิศใช้แค่ 7600gs ก็สามารถทำงานได้ แต่ 9800 gtx+ เวลาทำงานใน viewport ที่มี polygon เยอะๆได้ลื่นกว่า ถ้ามีงบพอซื้อไปเถอะครับ ยังไงก็ดีกว่าตัวซีรีย์ต่ำกว่า ไม่ต้องไปซื้อ Quadro หรอกเชื่อผม ไม่คุ้มค่าหรอก เกินความจำเปน ถ้าไม่ทำงานโครงใหญ่ๆหลักล้าน ใช้การ์ดธรรมดานี่แหละครับ ส่วนการเรนเดอร์ อยู่ที่ cpu

.=h8iy

ถูกครับ มีงบก็ซื้อเลยครับ ผมก็ ทำด้าน maya 3dmax เหมือนกันครับ เวลาเร็นเดอร์ กับเวลา
                      หมุน มุมกล้องพวกที่มีเส้น polygon เยอะๆ มันจะกระตุกนะครับ มีงบเหลือ ก็ซื้อเลยครับ
                      ดูcpu ด้วยนะครับ

Comment

ตัวQuadro หรือ FireGL เอาเข้าๆ จริงๆ งบมันเกินไปเยอะนะครับแล้วแต่พิจารณาอ่ะนะ ถึงยังไงต่อให้คุณมี เครื่องคอม ยังงี้ไปเร็นเดอร์ มันก็เอาไว้สำหรับเรียนทำงานๆ มันก็ คุ้มนะครับ แอบโมโห พวกไม่รู้งานแล้วพูด รู้จักซูปเปอร์คอมกันมั้ย มันสามารถเร็นเดอร์ งานด้านนนี้ได้โดยเฉพาะ ถ้าเป็นเครื่องธรรมดา อยากจะทำแบบมืออาชีพก็ หลายล้าน
                        ปี นะครับ กว่าจะเวร้ตสักผลงาน นึง

Comment

Working...
                        X