Announcement

Collapse
No announcement yet.

compaq cq45 215tx

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• compaq cq45 215tx

ผมมีประสบการณ์ 2 ข้อครับ
    1 ลง xpแล้วพอใส่แรมเกิน 2gb window xp จะรันเข้าโปรแกรมช้ามาก bios f.11c ครับ ใครเป็นแบบผมบ้าง
    2 เอาเข้าศูนย์แล้วช่างดัน flash bios เป็น f.24 ทำให้ใช้ xp ไม่ได้(driver ไม่ครบ) ผมจะดาวเกรดกลับมา เป็น f.11c เพื่อใช้ xp (driver ครบ) เครื่องจะมีปัญหาไหม

ปล.ศูนย์บอกว่าการ แฟรช ไบออช เอง เครื่องจะหมดประกันครับ

อัพ Bios มันก็ใช้ Driver ตัวเดิมได้นี่ครับ

Comment

ไม่ได้ครับ ขาด driver sound

Comment

ซื้อมาเปลี่ยนเครื่อง 2 ครับ รอบแรก hdd เสียงดังและช้ามาก รอบสอง เล่นๆ ไป ไฟแบ็คไลท์หน้าจอดับเฉย(ไม่ใช่screensaverนะ )เปลี่ยนจน it city ให้เปลี่ยนรุ่นอื่นนะครับ ^ - ^ ปล. ถ้าแฟลชไบออสไม่สมบูรณ์มานจะมีผลกับhardware ครับ ไดร์เวอร์ทั้งหมดของรุ่นนี้หาได้ที่่ www.moolandxp.com ครับ

Comment

ผมใช้ vista ปกติดี

Comment

ผมก็เปลี่ยนใจมาใช้ vistaแล้ว รู้สึกดีกว่าเดิมเยอะ

Comment

cq45 215 tx เครื่องคุณพัดลม cpu เสียงดังไหมครับ

เครื่องผมที่ใช้ผมว่ามันค่อนข้างจะดังนะ ร้อนด้วยอ่ะ

ลองถามดูเผื่อว่ารุ่นนี้เขาทำมามันเป็นยังงี้อะ

Comment

พัดลมจะดังแค่ตอนเปิดประมาณ3-5วิครับ ส่วนเครื่องจะร้อนตรง harddisk ซึ่งผมว่าปรติ

Comment

เรื่องแฟรชไบออส ปกติเครื่อง compaq มันก็มาแบบลง XP ไม่ได้อยู่แล้วครับ ฉะนั้นช่างแก้เป็นแบบเดิมก็ไม่ผิด
                  ส่วนเรื่องแก้แล้วหมดประกัน.......จริงครับ.......ถ้าแฟรชไบออสไม่ผ่าน ( เสีย ) ก็หมดประกัน
                  แต่ถ้าผ่านก็ไม่มีปัญหา แถมทำครั้งเดียวไม่ต้องทำทุกครั้งที่ลง XP ใหม่
                  แต่ถ้าปกติที่ได้ยินมา รุ่นนี้มันใช้ F14 นี้ครับ ( ผิดพลาดประการใดขอโทษด้วยเพราะฟังมาจากพี่ที่ขาย HP อยู่ )

ความจริงผมก็กำลังจะซื้อรุ่นนี้ล่ะเพราะขายดีมากๆ (ราคาลดลงเยอะ ) แต่ติดอยู่ข้อนึงเรื่องเพิ่มแรมนี้ล่ะ
                  1. รุ่นนี้มันจะยัดแรม GeIl 4G(2x2G) บัส 800 ได้ไหมอะครับ
                  อ้างอิง http://www.savewaytech.com/catalog.php?idp=15

เห็นว่ารุ่นนี้รองรับสูงสุด 4G แต่ก็กลัวซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้ (-_-") แบบว่าแรมมันถูกซะจน......น่ายัดลงไป

Comment

Working...
                  X