Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ MB ASROCK N61P-S บ้างครับ ช่วยผมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ MB ASROCK N61P-S บ้างครับ ช่วยผมหน่อยครับ

คือว่า ผมลงวินโด้แล้ว เปิดเครื่องมาอีกทีนึง มันบอกหั้ยลง ไดเวอร์ sata diskette ไรนี่แหละ

อยากรู้ว่ามันลงยังไง ผมไม่มี FDD ด้วยอ่า

แล้วผมเข้าไปดูใน BIOS เห็นตรง SATA มัน มีโหมด IDE กับ RAID แล้วมันเลือก IDE ไว้ แสดงว่ายังไม่ได้เปิดโหมด SATA ใช่มั้ยครับ แล้วผมต้องทำยังไงบ้าง

อ่อลืมบอก ของผม HDD 320GB SEAGATE ครับ ลูกเดียว SATA ll

ปล.ขอขอบคุณพี่ๆ OCZ ล่วงหน้าครับ

SAVE รูปมาให้ดูหน่อยซิ

Comment

มันเปิดหน้า ดำๆ ตอนเปิดเครื่องอะครับ (หน้าดอส อะมั้ง)มันรันอยู่ตงนั้น อย่าเดียว

มันเขียนประมาณว่า install driver sata from diskete y/n _. ประมาณนี้อะครับ

ปล.ตอนนี้ผมออก มาหาข้อมูล อยู่ที่ร้านเนตครับ เท่าที่อ่านมาเค้าหั้ยลงจาก Floppy disk อะครับ ผมไม่มีซะด้วยซิ

Comment

หาแผ่น WIN MOD มาลงดีกว่าครับที่บิว DRIVER SATA มาเลยครับ ง่ายดี

Comment

อ๋อ ครับ พวกแผ่นโม ที่รวมไดท์เวอร์ น่ะหรอคับ แล้วถ้าถ้าลงแล้ว คราวหลังอยากใช้วินโด้ ตัวแท้ๆ ล่ะครับ ต้อง backup driver ไว้ใช่มั้ยครับ

แล้วผมสามารถ เปลี่ยน จาก ide เป็น raid ได้จาก BIOS เลยใช่มั้ยครับ คุณพี่วิกร

Comment

ดันครับดัน ช่วยวิเคราะห์ ทีนะครับ

Comment

ดันๆๆๆๆ

Comment

พี่วิกร หายไปแย้ว มีคนอื่นช่วยม้าย ค้าบบบบบบ

Comment

แงๆๆๆ

Comment

Working...
                  X