Announcement

Collapse
No announcement yet.

Creative X-Fi Xtreme Music กับโปรเซส DLL ML

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Creative X-Fi Xtreme Music กับโปรเซส DLL ML

ปัญหาคือเวลาใช้ตัวนี้ไม่มีปัญหาอะไรครับ เสียงดีมาก

..แต่ มีปัญหาที่ตัวไฟล์โปรเซสแทนคือไฟล์ DLL ML Loader มันจะสตาร์ทตัวเองทุกๆครั้ง และแย่งโปรเซสของซีพียู
    ไปประมาณ 2% ตอนเริ่มต้น แต่พอเล่นเกมส์หรือฟังเพลงที่ต้องใช้ซาวน์การ์ดในการประมวลผล
    มันก็จะโดดไปรันที่ประมาณ 10% - 15% ครับ ทีนี้ปัญหาที่ตามมาคือ อยู่ๆเครืองก็จะรัน
    เท่านี้ตลอดจนกว่าจะชัตดาวน์หรือปิดโปรเซสตัวนี้ไปครับ..

ผมทดลองแก้ไขด้วยการปิดจาก MS Config ก็กลับกลายเป็นว่า ซอฟท์แวร์ของครีเอทีฟทั้งหมด
    เจ๊งไปหมดเลยครับ ต้องลบแล้วลงไดร์ฟเวอร์ใหม่ทั้งหมด

ใครเคยเจอปัญหานี้บ้าง หรือมีวิธีแก้ไขยังไงบ้างครับ ลองลงวินโดวส์ใหม่มา 2 รอบแล้วก็เลยมั่นในว่า
    ปัญหามันไม่น่าจะเกิดจากวินโดวส์แล้วล่ะครับ..

Working...
X