Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมเสียไปที่ร้านเช็คปกติต้องจ่ายค่าเช็คไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมเสียไปที่ร้านเช็คปกติต้องจ่ายค่าเช็คไหมครับ

คอมเสีย มีอาการเปิดไม่ติด พยายามเช็คด้วยตัวเอง ตอนเเรกคิดว่าน่าจะอยู่ระหว่าง RAM กับ Mainboard ซึ่งที่ซื้อจากร้าน TK ทั้งคู่

เลยไปที่ร้าน ตรวจดู พบว่า RAM,บอร์ด มีปัญหาจริง

ทางร้านเลย เคลม RAM ให้ทันที ส่วนบอร์ดบอกให้ขึ้นไปเคลมHWH และเรียกเก็บค่าเช็คอีก 300

ส่วนบอร์ดขึ้นไปจะเคลมHWHก็มีปัญหาอีก จะขอทั้งเครื่องทิ้งไว้หนึ่งอาทิตย์เช็คอีกรอบ บอกว่าเช็คแล้วก็ไม่เชื่อ เซ็ง

คำถาม
    1.จริงๆถ้าสินค้ายังอยู่ในประกันต้องจ่ายค่าเช็คด้วยเหรอครับ
    2.ที่จริงเรื่องบอร์ดทางTKน่าจะเคลมให้เลยใช่ไหม หรือว่าต้องไปเช็คอีกรอบจริง
    3.ไม่ทราบ รู้จักประกันอุปกรณ์คอมเจ้าไหนดีๆ ช่วยเเนะนำบ้างไหมครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by asaren; 22 Jan 2009, 17:05:29.

เอ ผมเคยถาม เขาบอกว่าภายใน1ปหลังประกอบีมาให้จัดการเรื่องลงโปรแกรมอะไรฟรีนะครับ -ถ้าจำไม่ผิดนะ-

เพราะฉะนั้นแค่เช็คแค่นี้ ไม่น่าจะต้องมาเสียเงินกันเลยน๊า หรือว่าเปลี่ยนนโยบายแล้วก็ไม่ทราบได้
    Last edited by yuki_kaze; 22 Jan 2009, 17:20:00.

Comment

แล้วแจต่บางที่ครับ เป็นผมจะไม่เช็คอะ บอกส่งเคลมเลย เดี๋ยวเขาก็ต้องเข็คเองครับ สงสัยอันไหนก็เคลมอันนั้น ทีละอัน

Comment

ถามเพิ่มครับ การ์ดจอเสีย กรณีตรงช่องเสียบslot PCIe มีรอยขีดนี้หลุดประกันเลยไหมครับ
        ผมจะไปเคลมการ์ดจอที่ HWH มันดันบอกว่าไม่อยู่ในประกัน ต้องเอาไปส่งซ่อมที่เมืองนอก เวรกรรม
        Last edited by asaren; 22 Jan 2009, 18:32:54.

Comment

ตรงแถบทองเหลืองหรือครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
            ตรงแถบทองเหลืองหรือครับ
            ใช่ครับ

Comment

ผมว่ามันแล้วแต่ที่นะครับ
              บางครั้งต้องดูอาการ
              บางครั้งก็ถามก่อนว่าอาการเป็นยังไง

Comment

ร้านคอมแถวบ้านผมถ้าเปิดเคสก็โดนแล้ว 100 นึงอ่ะ แต่หลังๆเริ่มสนิท เค้าไม่เก็บตังผมแล้ว
                เค้าเคยบอกบางทีลูกค้าเอาคอมมาซ่อมแค่เปิดฝาเอายางลบถูแรมก็หาย คิดไป 200 บาท อิอิ

Comment

Originally posted by asaren View Post
                  ใช่ครับ
                  ถ้าเป็นรอยขีดขวางแล้วเห็นชัด พวกนี้จะตัดประกันเราครับ

Comment

Working...
                  X